สงสัยเรื่อง Pop-ups were blocked กับ Pop-ups were allowed...?

คือว่า อัพโหลดหน้าเว็บเพจขึ้นไปบนโฮสคนละที่กัน แล้ว มันแสดงได้ไม่เหมือนกัน ในหน้าเพจนั้นมี java script อยู่ด้วยค่ะ
ที่หนึ่ง แสดงว่า Pop-ups were blocked กับอีกที่ แสดงว่า Pop-ups were allowed

จะแก้ไขยังไงดีคะ ให้อีกที่นึงเป็น Pop-ups were allowed

ขอบคุณค่ะ

จริงก็คลิกตรงข้อความใต้ toolbar สีเหลืองๆ แล้วก็หาย แต่อยากรู้ว่าทำไมการแสดงผลในโฮสแต่ละที่ไม่เหมือนกันค่ะ

ว่าแต่ใช้ windows+IE หรือเปล่าครับ ถ้าไช่ อาจจะมีผลมาจากเครื่องของเราเองครับ
เพราะเราสามารถ ตั้งให้ Pop-up blocker อนุญาตให้ run java หรือแสดง popup เฉพาะเวบหรือตั้งให้มัน อนุญาต ทั้งโฮส หรือ IP เลยก็ได้
เช่น โฮส ก. มีเวบ A B C เราอนุญาตให้มัน run java หรือ แสดง popup ได้ เปิดเวบไหน จะ A B หรือ C มันก็จะทำงานสมบูรณ์ แต่พอเราเอา เวบ B ไปใส่ โฮส ข. ที่เราไม่เคยอนุญาตให้มัน run java หรือแสดง popup ไว้ พอเปิดหน้าเวบมันก็เลย ไม่สมบูรณ์ครับ

แล้วถ้าไม่เกี่ยวกับโฮส แล้วมันจะเกี่ยวกับอะไรน้า … เพราะว่าสิ่งที่แตกต่างอย่างเดียวคือโฮส สงสัยต้องค้น

อ๋อค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
ทีแรกก็เดาว่าคงเป็นแบบนี้ แต่ไม่มั่นใจค่ะ
เข้าใจแล้วค่ะ

ผมไ่ม่เคยอ่านเลยแหะ เวลาเข้าเว็บเจอ Pop-up ก็ไม่ได้สนใจอะไร เพราะมันโดน blocked อยู่แล้ว