มีปัญหากับ การpoint dns มาจาก welove ครับ ขอความเห็นผู้รู้หน่อยครับ

ขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ

ผมเปิดเว็บ มาได้ซักพักนึงครับ แต่ก่อนใช้ domain จดกับ weloveshopping อยู่

เคยเปลี่ยนเป็น share โฮสมาพักนึง โดยให้ทาง weloveshopping point dns,domain มาที่ โฮสใหม่ ก็ไม่มีปัญหาครับ

แต่ผมได้ทำการย้าย server อีกครั้งเพราะเว็บทำงานได้ช้ามาก โดยได้อัพเกรดเป็น vps host ครั้งนี้ผมได้ให้ ทาง weloveshopping point dns domain มาที่ vps host ที่ใหม่

แต่ไม่สามารถทำได้ ผมได้สอบถามทาง hosting เขาแจ้งว่า ต้องให้ทาง welove ทำการ regis domain กับ dns ใหม่ให้เรียบร้อยก่อนจึงสามารถ point dns มาที่ใหม่ได้

แต่ปัญหาคือทาง weloveshopping ไม่สามารถ regis ip หรือ dns ได้เลย มีเพียงช่องที่ใส่ dns domain ns.1 ns.2 เพียงสองช่องเท่านั้น เพราะเป็น control panal แบบที่ไม่รู้จักมาก่อน

ใครเคยมีปัญหาแนวนี้หรือเคยแก้ไขปัญหานี้แล้ว ขอคำแนะนำหน่อยครับ เพราะถ้าทำการย้ายโดเมนจะต้องใช้เวลานาน พอมีวิทีแก้ไขหรือไม่ครับ

ขอขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ

ใช้ ฟรี dns เลยครับ freedns.icez.net แหล่ม

ถ้าไม่ได้ใช้โฮสกับ welove แล้วก็ย้าย โดเมน ออกมาที่อื่นเลยดีกว่า จัดการได้ง่ายกว่า แนะนำเจ้าที่ใช้ resellerclub ที่มีหน้าให้เราจัดการได้เอง