อยากรู้ plesk กับ billing มีให้ใช้งานหรือป่าวอะคราบ

อยากถามผู้รู้หน่อยครับว่า plesk 7.5.6 นั้นมี การใช้ Billing ให้ไหมครับ
แล้วผลจะรู้ได้ยังไงว่า โดเมนไหนหมดอายุ โดเมนไหนใช้ traffig เกินหรือป่าว
ถ้าไม่มี การที่เราใช้ plesk เค้าตรวจสอบการที่ตรงไหน ผมว่าคง ไม่ manual หรอกนะครับ อิอิ แย่เลย
รบกวนหน่อยนะตราบ

ขอบคุณทุกคนมากๆครับ

ภาษาไทยเสียหมด แถมถามเองตอบเองอีก

plesk มี API ให้ติดต่อใช้งานนะครับ ส่วนซอฟแวร์ billing ที่ใช้งานกับ plesk เลยก็มีหลายตัว แต่ตัวที่ราคาคุ้มค่าและมีฟังก์ชั่นการทำงานร่วมกับ plesk เห็นจะเป็น AWBS ครับ ถ้าสนใจ ลองสอบถามไปทาง คุณภู xenmax.com ได้ครับ

ขอบคุณมากๆครับ คุณ jack

ก็ถ้าซื้อแค่ license plesk control ไม่รวม addon อื่นๆ ก็จะได้ส่วนของ จัดการ cp ก็จัดการส่วนต่างๆ ที่ควรจะมีเหมือนๆ ใน cp ตัวอื่นๆ อะครับ แต่ถ้าอยากได้ ออปชั่นครบ ก็ซื้อ plus มาเสริม จะถูกกว่า ซื้อ addon แยก ทีละตัวจนครบ ส่วนต่างมีอยู่นิดนึง หรือจะซื้อพร้อมกันเลยก็ได้ครับ โดยเฉพาะ spamassasin นี่จำเป็นมากๆ ครับส่วนออปชั่นอื่นจะใช้หรือไม่ นี่แล้วแต่ครับ