ถาม plask ของ win2k3

user แต่ละโดเมน จะแก้ไข ให้ ไฟล์ บางไฟล์เป็นไพล์ที่ อนุญาติให้เขียนได้ ทำยังไงครับ

เช่น บางไฟล์ ที่ใช้ในการติดตั้ง เช่น nuke มันต้องไป เขียน ไฟล์ config.php

กลับฟ้อง error ว่า ไม่อนุญาติให้เขียน ไฟล์ได้

ต้อง แก้ ไขในส่วนไหน ครับ

ใช้ ftp แก้ไขไฟล์ CHMOD เป็น 777 ครับ

คลิ๊กขวาที่ชื่อไฟล์ และหาคำว่า CHMOD และแก้ไขตัวเลขครับ

ใช้ ftp แก้ไขไฟล์ CHMOD เป็น 777 ครับ

คลิ๊กขวาที่ชื่อไฟล์ และหาคำว่า CHMOD และแก้ไขตัวเลขครับ

บน windows ครับทั่น chmod มันบน *nix

ลองดูเรื่อง folder permission ใน control panel นะครับ น่าจะมีอยู่

แหะๆๆ วินโดร์ไม่ถนัด :stuck_out_tongue:

ขอบคุณครับทำได้ แล้ว

ขอถามอีกข้อนะครับ

ผมกดที่ site preview แล้วมัน กลับ กลายเป็นไฟล์ หนึ่งไฟล์ให้โหลด เช่น xxx.com แบบนี้อ่ะครับ อยากทราบว่าเป็นเพราะอะไรแก้ไขยังไง