สัดส่วนการจัด Plan อย่างนี้เหมาะสมไหมค่ะ

สัดส่วนการจัด Plan อย่างนี้เหมาะสมไหมค่ะ

ต้องการจัด Plan สำหรับเว็บทั่วๆ ไปค่ะ

Disk Space 100 MB
Monthly Traffic & Transfer 1 GB (พอดี หรือว่าน้อยเกินไปค่ะ)

ขอบคุณค่ะ
:angel:

รายละเอียดน้อยเกินไปครับขอรายละเอียดเพิ่มอีกครับ

1. database ใช้อะไรและให้กี่ database
  2. email ให้เท่าไหร่
  3. มี webstat ไหม

เป็นต้นครับ
ส่วน b/w ที่ให้ 1 gb นะ ผมว่าน่าจะให้เพิ่มอีกครับ

• Unlimited MySQL Databse
  • Unlimited Email Account
  • มี webstat ที่อยู่ใน Cpanel ค่ะ

ถ้าตั้ง PLAN 100 MB สัดส่วนของ Data Transfer เท่าไรจึงจะเหมาะสมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

:santa:

unlimited Database ระวังจะจุกนะครับ เดี๋ยวเจอพวกเว็บเด็ดๆ เข้าไปเครื่องจะไปไม่ไหวครับ

unlimited Database ระวังจะจุกนะครับ เดี๋ยวเจอพวกเว็บเด็ดๆ เข้าไปเครื่องจะไปไม่ไหวครับ

unlimited database แต่ไปติดที่ disk space ไงครับ
จำไม่ได้ว่า cpanel นับ db รวมใน quota disk space หรือเปล่า ถ้ารวมก็ไม่เท่าไหร่
แต่ถ้าไม่รวม แนะนำว่าควรมี limit db space (จำนวน db ไม่สำคัญ)

ส่วน plan ของคนหัดทำเวบใหม่ๆ 100MB/1GB เหลือเฟือครับ
แต่ถ้าคนที่จะทำเวบจริงๆ เช่นบริษัท ร้านค้า ผมว่าน้อยไปเยอะเลย

อย่างไรก็ดี สามารถแบ่ง plan ออกหลายๆระดับให้ลูกค้าเลือกเอาตามความเหมาะสม

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นของทุกๆ ท่านนะค่ะ
จะนำทุกความเห็นไปพิจารณา เพื่อให้เกิดผลประโยชน์สูงสุดค่ะ

:slight_smile:

จำไม่ได้ว่า cpanel นับ db รวมใน quota disk space หรือเปล่า

รวมครับ