ใครวางเครื่องที่ PI ฝากรบกวนดู temp หน่อยครับ

ของผม ยังร้อนอยู่ แปลกใจอะ ทำไม IDC มันถึงร้อนแบบนี้

Case Fan: 7336 RPM

root@:~# sensors
w83627hf-isa-0290
Adapter: ISA adapter
VCore 1:

[quote]w83637hf-isa-0290
Adapter: ISA adapter
VCore:

เฮ้อ กลายเป็นเช่าเตาอบ ไว้วางเครื่อง server ซะงั้น น่ากลุ่มใจจริงๆ

โหแต่ละคนร้อนๆทั้งนั้นเลย ชักจะอิจฉา CAT แล้วสิ

ที่ PI เมื่อปีที่แล้วยังเย็นจับใจอยู่เลยครับ เย็นพอๆกับ CAT-IDC ตอนนี้แหละครับ
ก็ต้องคอยดูที่ CAT-IDC ครับว่าต่อไปจะร้อนบ้างเหมือนกันหรือเปล่า ขออย่าให้เป็นเลยเพี้ยง

Sensor

รู้สึกพอๆกันหมดเลยวุ้ย ฮ่าๆ

ครั้งหลังสุดที่เข้าไปที่ PI ก็เย็นดีนี่ครับ
แต่ไม่เท่าที่ CAT อาจเป็นเพราะว่าตู้ไม่สูง และหนาแน่นเท่า PI

Max CPU Temp.

มันแล้วแต่วันหนะครับ

[quote author=thaihostzeed link=topic=7375.msg69210#msg69210 date=1185765897]
เป่าฝั่งร้อนฝั่งเย็นมันก็เลยร้อนเพราะ

เขียนใหม่ๆหุๆ

pi จะตั้งRack เอาหน้าชนกันเอาหลังชนกัน

อีกหน่อย คงต้องใช้ ฟรีอ๊อน มาระบายความร้อนในตู้ RACK แล้วละมั้งเนี้ย
ที่ intetnet thai ร้อนไหมคับ อิอิ บ้านเก่าผม

เห็นมีคนบอกร้อนๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆฝุ่นเยอะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

คนเดินเข้าเดินออก เยอะ ฝุ่นตามเสื้อ ตามรองเท้าเลยเข้าไปมั้งคับ
ไม่ไหวๆ

[quote author=thaihostzeed link=topic=7375.msg69214#msg69214 date=1185766790]
แต่ธรรมชาติของเครื่องserver จะดูดลมเข้าจากหน้าเครื่องถูกไหมครับ

สงสัยได้ กลับ เครื่อง แล้ว ละครับ อิอิอิอิ

แล้วไม่มีวี่แวว ว่า พี่ PI เค้าจะแก้ใขเรืองความร้อนบ้างหรอครับ

ถ้าเอาพัดลมงานวัด ไปเป่าหน้าตู้จะเป็นไรไหมหน่อ

คงเย็นน่าดู อิอิ