รบกวนผู้รู้ การติดตั้ง php5.5+ mysql phpmyadmin ฉบับสมบูญ

ผมหาวิธีลงมาหลายสำหนักแล้ว ลงแล้วบัค อย่างเช่น phpmyadmin ไม่ตรงกับ mysql บ้าง สร้าง user แล้ว error บ้าง
หรือ
รบกวนขอสคริปสำเร็จรูปใครพอจะมีบ้างครับ Centos 6.9 64bit

อันนี้มัน DA นะครับ ผมไม่ได้ใช่ เป็นเครื่อง Local ทำงานผ่าน Lan และใช้แค่ apache กับ mysql เท่านั้น

-ขอบคุณมากครับ กำลังเรียบเรียงการลงอยู่ ต้องลงอะไรก่อนหลังด้วย ไม่งั้นมีผลไปหมด

ขออภัยครับ อ่านผิดครับ

เครื่อง local ip ไม่แท้ผมลง vestacp ได้นะ
พอลงเสร็จมันจะได้ IP จริงของเน็ตที่เราใช้มา
ให้ script ใน vestacp เปลี่ยน IP จาก IP จริง เป็น local IP 192.168.xxx.xxx ก็ใช้งานได้ครับ

ขอบคุณมากครับ ทำให้ผมเข้าใจเพิ่มขึ้น ลงใน repo ที่เป็น release ของเดิมๆ แต่ปรับให้ enable php5.6 แค่นี้เอง แล้วทุกอย่างก็ลงตามแบบเดิมๆหมดไม่มีปัญหาเลยครับ

ผมว่า vestacp ก็ได้นะครับ ที่แน่นำตัวนี้เพราะว่า
สำหรับมือใหม่ สามารถติดตั้งได้ง่าย