ใครเก่ง php ช่วยทีครับ มันขึ้นแบบนี้มานะครับ

ใครเก่ง php ช่วยทีครับ มันขึ้นแบบนี้มานะครับ
Parse error: syntax error, unexpected T_STRING in /usr/home/homepage/domains/homepage.com/public_html/list.php on line 49

:slight_smile: ลองดูพวกเครื่องหมาย บรรทัดที่ line 49 ครับผม

Warning: mysql_fetch_object(): supplied argument is not a valid MySQL result resource in /usr/home/homepage/domains/homepage.com/public_html/list.php on line 27

ลองไปลองมาวันขึ้นหน้าเวบละครับแต่มี eror นี่อยู่บนหัวครับ

ลองดู ที่ คำสั่ง SQL ครับ

เพิ่งเจอ error นี้มาเมื่อวานเองครับ
แต่เป็นของ Joomla พอดีลูกค้าย้าย host มาเลยแก้ configuration.php ของ joomla
แล้ว upload ขึ้นไปเจอ error แบบนี้เลยครับ
เป็นที่ลืมใส่ ’ ( เครื่องหมาย quote ปิด ) เข้าไปใน config อันนึง
ลองไปดูในบรรทัดที่มันฟ้อง error ว่าคำสั่ง php สมบูรณ์หรือเปล่า

ปัญหาที่เกิดตอนนี้ครับ

[quote author=maneta007 link=topic=7723.msg72875#msg72875 date=1188833416]
<?php

Query ไม่ถูกต้องครับ ลองเอาคำสั่งนั้นๆ ไป query ผ่าน phpMyAdmin ดูครับ

ส่วนมากจะเป็นตัวแปรที่ลืมใส่ " หรือไม่ได้ใส่ . เพื่อต่อ string ลองไล่ที่บรรทัด 48-49 ดูครับ