Php ไม่สามารถ รับข้อมูลจากฟอร์มได้ ต้องปรับตรงไหน

อันนี้ test.html ครับ
<html>
<body >
<form method="post" action="test.php">
<input type="text" name="mem_user" size="30">
<input type="password" name="mem_password" size="30">
<input type="submit" value="Member Login">
</form>
</body>
</html>

อันนี้ test.php ครับ
<?php
echo ($mem_user );
echo ("
 ... 
");
echo ($mem_password);
?> 

1. ทดสอบ โดยกรอกข้อมูล แล้วกดปุ่ม login

2.อาการก็คือ จะไม่แสดงข้อมูลออกมา มีเพียง … (จุดจุดจุด) เท่านั้น

3.ได้นำโค้ทไปทดสอบกับที่อื่น ๆ แล้วใช้งานได้ ปกติ
(ซึ่งอันที่จริง ก็เป็นเรื่องพื้น ๆ ที่ต้องทำได้)

ต้องไปแก้ไขอะไร และอย่างไรครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ

PHP เวอร์ชั่นไหนครับ ทำไมต้องมี ()
:blink:

ลองใช้แบบนี้ดูซิครับ

echo $_POST[“mem_user”];
echo $_POST[“mem_password”];

echo ตาม PHP STRICT Code ต้องมี ( ) ครับ - -'
แต่ไม่ใส่ก็ได้ ไม่มีผลอะไร (แค่ช่วยให้ code สวยขึ้น)

ไอ้อาการที่ว่า เป็นผลมาจาก register globals ปิดอยู่ครับ
แก้ได้ด้วยวิธีของน้าพต

Confirmed

echo $_POST[“mem_user”];
ใช้ได้แล้วครับ ขอบพระคุณมาก ๆ :wub:

แล้ว register globals
สมควรจะัเปิดไหมครับ

และถ้าจะเิปิดแยกเป็นโดเมน ๆ ไปแบบ Safe Mode (ใช้ DA อยู่ มันจะมีให้เลือกแยกโดเมน)
ได้หรือไม่ครับ ถ้าได้ ต้องแก้ตรงไหนครับ

และอีกนิดนะครับ

ผมปิดเป็น global ครับ

โดนมาแล้วนักต่อนัก เพราะ on นี้ล่ะครับ

ลูกค้าก็เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้างก็ว่ากันไป รายใหนหัวแขง หัวชนฝา หัวไม่แตก ผมก็อัพ .htaccess ใส่เข้าไปเป็นอันเรียบร้อย พอใจทั้งสองฝ่าย

:blink:??

อย่างที่น้อง BWebMass

ลองดู ครับ แต่ไม่แนะนำ เพราะโดนแฮก มา เยอะ เลย ครับ เพราะ ถ้าเปิด มันหมาย ถึงเปิด หลายๆ ตัว นะครับ

ขอบพระคุณทุก ๆ ท่านคร้าบ…บ