รับสมัคทีมงาน php ครับ

อ๊ะๆๆ

• แล้วเอาเงินมาจากไหนเช่าโฮส ? ก็โฮสเดี๋ยวนี้ไม่แพงน่ะครับ ปีละ 2000 ยังมีเลยครับ +โดเมนอีกตังหาก

แล้วราคานั้น คิดหรือว่าจะเอาเซอร์เวอร์เกมไปรอดหรอครับ?

คนที่ทำ PHP เป็น ผมว่าทุกคนล้วนแล้วแต่งานยุ่ง

นอกเวลา มาลุย PHP ต่อเพื่อเกมอีก สังสัยต้องไปหาคนที่รักเกมแล้วล่ะครับ

ค่าเช่า ปีล่ะ 2พัน ถูกกว่าโฮสติ้ง เสียอีก…

ถ้าปีล่ะ2พัน มันดีจริง แถมถูกกว่าโฮสติ้งอีก ทำไมคนอื่นไม่ไปเปิดใช้บริการแบบคุณล่ะครับ?

ผมขอบอกคุณได้เลยว่า ถ้าราคานั้นจริง ไม่ถึง2เดือนหรอกครับ ไม่คุณก้อเขาให้ออกแน่นอน

และคุณก้อจะทำอะไรไม่ได้เลย เพราะทำสัญญารายปีไว้ และทำให้ทรัพยากรระบบลดประสิทธิ์ภาพลง

ภาวะค่าใช้จ่าย ที่ตนเองต้องรับคนเดียว อาจถึงขั้นต้องทำ Co-lo เอง

คุณก้อน่าจะรู้นะครับ เซอร์เวอร์เกม มันกิน B/W แค่ไหน

แล้วถ้าเล่นและพาลกระตุกเพราะความไม่แน่นอนในการรับส่งข้อมูล…

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

สร้างเซิฟเวอร์เกม อันนี้มันต้องมี Server เองนะครับเพราะว่า
1 กิน B/W มากมายครับ
2 ต้องลงโปแกรมทำเซิฟเวอร์เกม ใน Server ของตนเองครับ

ผมไม่ได้อ่านนะครับ แต่ดูแล้วน่าจะเป็นเกมบน IE

5555 ผมก็เคยทำครับไม่คุ้มหรอกครับอย่าเสียเวลาเลย ลองไปหา Scripts ฟรีๆ
มาลองทำดูก็ได้

“แล้วคุณจะรู้”

เครื่องไม่แรงจริงแบบผม (คือ ADSL วิ่งเอา) จาไปอย่างรวดเร็ว~