สคริปต์ php เช็ค Load & Uptime แบบง่ายๆครับ (Share)

lol ทำใช้เองแบบง่ายๆครับ เหมาะกับการเอาไปแสดงผลหน้าเว็บ มีหลอดแสดงสถานะ

:smash: ใครสนใจเอาไปใช้งาน ดูโค้ดด้านล่างเลยครับ

<?
/*#######################
## Script By Unlocker
## Hostunderground.net
#######################*/
// Setting
$maxload = 2;

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ ^ ^

กำลังอยากได้อยู่พอดี

ขอบคุณครับ
แต่โฮสหลายๆที่คงจะใช้ไม่ได้เพราะคำสั่งนี้ ส่วนใหญ่จะปิดไม่ให้ทำงาน

$uptime = shell_exec (‘cut -d. -f1 /proc/uptime’);

thanks

ปล่อยของดีๆอีกแล้วครับพี่

ขอบคุณที่แบ่งปันครับ
แต่เช่นเคย

:slight_smile:

ถ้า host ใหนรัน php_fastcgi ก็จะสามารถปิดเปิด disable funtions by domain ได้ฮะ

ขอบคุณมากครับ ได้เอาไปใช้พอดีเลย

ว่างๆเดียวแก้เป็น เลียวทามให้ครับ