ทำเว็บระบบหนึ่ง มีส่วนนึงต้องอัพสินค้า แต่ไหงรูปมันไม่ขึ้น เกี่ยวกับ permission?

ไม่ทราบว่าเกี่ยวกับ permission หรือเปล่า ผมเข้าไปเซ็ตใน web directory ของ plesk ไว้แทบจะหมดแล้วให้เป็น full control แต่ยังไงรูปก็อัพไม่ได้ แต่ข้อมุลเข้าไปได้หมด ไม่ทราบว่าต้องเซ็ทที่จุดอื่นหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

รูปถูกอัพลงใน directory หรือไม่ครับ หรือว่ามันไม่แสดงเฉยๆ

รูปไม่ถูกอัพขึ้นไปครับ ไปแต่ข้อมูลครับ รูปไม่เข้าครับ

แสดงว่าติดเรื่อง permission folder ลองแก้ script เปลี่ยน path ของ folder ที่ใช้เก็บรูปครับ คิดว่าติด permission ของโฟลเดอร์ที่เก็บรูป

มีเว็บนั้นๆ ให้ดูไหมครับ

โดยปกติถ้ามันติด permission มันน่าจะแสดง error น่ะครับ ลองส่งลิงค์ให้ดูหน่อย

หากคิดว่าเป็นที่ permission ลองอ่าน error ที่ได้ดูครับ
หากไม่มี เช็คดูว่า disk บน host ถึง limit หรือไม่

มีการตั้งค่า config ที่สคิบอย่างใดอย่างหนึ่ง เพื่อ limit หรือไม่
etc.