อยากจะเปิด pc ต่อเน็ทตลอด 24 ชั่วโมงตลอดทั้งปี แบบไม่หลุด ใช้เน็ทของออะไรดี

อยากจะเปิด PC ต่อเน็ทตลอด 24 ชั่วโมงตลอดทั้งปี แบบไม่หลุด ใช้เน็ทของออะไรดี เผอิญเผื่อไว้ใช้เปิดข้อมูลจากที่บ้านกับที่ทำงาน ได้ตลอดเวลา เผื่อการโอนเไฟล์ขอรับ แนะนำหน่อยคัรบ ตอนนี้ใช้ของ Ture แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะตัดทุกๆกี่ชัี่วโมงรึเปล่า อยากให้แนะนำนิดนึงครับ :slight_smile:

TRUE 1024/512 ตัดทุก 24 ชม.ครับ เปิดมาเกือบ 2 ปีละ ใช้ Dinamic DNS ช่วย +โปรแกรม Remote admin ใช้งานสะดวกมากครับ

ไม่น่าจะมีครับ

ถ้างบเยอะลองมองหา leadline ดูไหมคับ

แต่ถ้าจะใช้ leadline ผม ใช้สองเจ้าดีกว่า

แล้วทำ load balance อย่างน้อยก็ลดโอกาสที่จะหลุดพร้อมกัน

หาโปรแกรมพวก Re dial up มาช่วย สิครับ

leased line cslox ลองติดต่อไปดูนะครับ เดี๋ยวนี้ราคาไม่แพงแล้ว

lead แปลว่าตะกั่ว
leaseline

ขอบคุณมากครับที่แนะนำ :smiley: เดี๋ยวคงต้องหางบประมาณมาถลุงอีกแล้ว

[quote author=thaihostzeed link=topic=9292.msg90270#msg90270 date=1199695169]
lead แปลว่าตะกั่ว
leaseline

ใช้ ADSL ก็ได้ครับ ไม่ต้องไปลงทุนกับมันมากหรอก