ผู้ให้บริการท่านใดใช้ paysbuy อยู่บ้างครับ

เป็นยังไงบ้างครับ แลกเปลี่ยนกัน?

ผมใช้ gateway ของ SCB มานานแล้ว ระบบนิ่งดี แต่หน้าตามันเชยมาก ไม่มีอัพเดตหน้าตามาตลอด 5-6 ปี หรือกว่านั้น ตอนนี้เลยกำลังมองหา gateway ใหม่ มาเจอ paysbuy ที่หน้าตาทันสมัยกริ๊ก เลยอยากทราบความเห็นผู้ใช้งานอยู่ ระบบนิ่งไหม ความปลอดภัยเป็นยังไง การเชื่อมต่อดูจากคู่มือแล้วไม่น่ายาก ส่วนเรตก็คงแล้วแต่ต่อรอง น่าจะได้กันแถว 3.x%

ขอบคุณครับ

เป็นลูกค้า SCB อยู่ ไปเจรจาที่ KBank ดิครับ ได้ Rate ดีกว่าแน่ๆ เพราะว่าคู่แข่งกันโดยตรงเลย

ไม่ค่อยเห็นหน้าจอ GW ของ KBANK เลยอ่ะครับ ดูดีมั้ยครับ

ลองถามเสี่ยเอก siamwebhost ดูครับ เห็นไวไวว่าใช้อยู่ครับ

เท่าที่เคยใช้ เรียบหรู ดูดี สีเขียวๆ ขาวๆ อ่ะครับ

แต่ไม่ได้ Capture ไว้อ่ะดิครับ
ลองติดต่อดูแล้วกันครับ http://www.kasikornbank.com/th/personal/otherproducts/pages/kpaymentgateway.aspx

ขอบคุณทุกท่านครับ

ทำระบบเองเลยครับ พี่ pizzaman สนใจไหมครับ ผมมี idea ดีๆ อยู่ครับ :slight_smile:

KBANK ฝั่งผู้ใช้เรียบง่ายดีครับพี่วัฒน์

[COLOR=#333333][FONT=Helvetica Neue]ผมใช้ Paysbuy นานแล้วครับครับ ระบบนิ่งดีมาก ไม่เคยมีปัญหาเลย ตั้งยอดโอนเงินให้เราเป็นรายเดือนได้ มีรูปแบบการรับชำระเงินหลากหลาย
[/FONT][/COLOR][COLOR=#333333][FONT=Helvetica Neue]ที่ผมชอบคือลูกค้าสามารถชำระผ่าน counter service / 7-11 ได้ครับ :)[/FONT][/COLOR]

ใช้ paysbuy อยู่ครับ ก็ดีครับ (ผมเข้าใจว่า paysbuy ก็เอาระบบไปผูกกับ kbank อีกทีนึง เพราะเห็นวิ่งไปที่ kbank ทุกที)

ขอบคุณทุกคำตอบเลยครับ

ท่านต้นมีไอเดียดีๆ พรุ่งนี้คุยกับที่งานเดลล์ ก็ได้ครับ :beautifu2:

โดยรวมดีมากๆครับ ช่องทางชำระสะดวกมากครับ ของผมเองยังไม่ได้แบบ business แต่ผมดูแลให้ลูกค้าอยู่ รู้สึกว่าระบบมีการพัฒนาตลอด
รองรับเคาเตอร์เซอวิสครับ ค่าธรรมเนียมแค่ 15 บาท ถ้าโอน atm ,ibank ก็ 20-35 แล้วครับ
รองรับการจ่ายผ่านธนาคารออนไลน์ที่เชือมกับ paysbuy ด้วย คือพูดง่ายๆจ่ายผ่านแบงค์นั้นแหละครับแต่ค่าธรรมเนียม 10 บาท ก็ถูกว่าโอนตรงๆ

ความน่าเชือถือสูงครับ ผมเห็นทุกแบงค์ก็มีช่องทาง paysbuy ทำให้ลูกค้าค่อนข้างเชือมั่น

Paysbuy ผมก็ใช้ ใช้งานง่าย ทันสมัย แต่ผมโดย fraud ไป สามแสน ฟรีๆ โดยที่ทาง Paysbuy ดึงเงินกลับอย่างเดียว ของผมก็ส่งให้ลูกค้าแล้ว ไม่สามารถช่วยอะไรได้
ส่วน KBANK กำลัง implement ระบบให้ลูกค้า เดี๋ยวผมจะ capture หน้าจอมาให้ดู

หน้าจอ Payment Gateway ของ KBANK ครับ

อ้าว ไหงงั้นละครับ แล้วจะทำให้เลิกใช้เลยไหมครับ

ขอบคุณสำหรับภาพครับ หน้าจอเรียบดูดีมีสกุลแนว KBANK 555+

เคยใช้แต่ส่วนฝั่งของลูกค้าเวลาจะจ่ายเงิน

Gateway ของ KBank ไฮโซ ดูดีมีสกุลสุดครับ 555

เนื่องจากความสะดวกเลยยังใช้อยู่ครับ
แต่ตอนนี้แจ้ง paysbuy แล้วว่ารับแต่บัตรเครดิตไทย

แต่ตอนนี้ผมรับผ่าน paypal เป็นหลัก เพราะปลอดภัยกว่า

เรื่องความปลอดภัยนี่ไม่ทราบ แต่เคยมีปัญหากับ paypal เรื่อง chargeback (แต่ลูกค้าสนิทกับผม เค้ารูดจ่ายเราจริง) กว่าจะเคลียร์ได้ เข็ดจริงๆ