ขอความเห็นเรื่องแลกเงิน Paypal

ขอความเห็นสมาชิกและ mod ทุกท่าน เรื่องการประกาศแลกเปลี่ยนเงิน Paypal จาก $ <–> THB ครับ ว่ามีความเสี่ยงอะไรไหม หากเว็บเราจะเปิดให้โพสต์เรื่องนี้ได้

ขอบคุณครับ

มีครับแลกไปแล้วสามารถดึงเอากลับได้ นอกจากจะไว้ใจกันได้จิงๆนี่ข้อ 1 (นอกจากรีบใช้หรือหลังจาก 45 วัน)
ข้อ.2 โกงกันได้แบบดื้อๆต้องมีฝ่ายใดฝ่ายนึงโอนก่อน ถ้าคนคิดโกงก็โอน paypal ให้ก่อนแล้วสามารถหายไปเลยได้

ไม่รู้ว่าการแลกแบบนี้มันผิดอะไรรึเปล่า แต่ว่าเห็นโกงกันบ่อยมากเลยครับ

ถ้าอนุญาติผมว่าผิด concept ของ THT นะครับ

มันจะมีปัญหาเวลา source เงินไม่ถูกต้องรึเปล่าครับ แบบเป็นเงินที่โกงมา พอไล่ตามก็ไล่เป็นทอดๆ (อันนี้ไม่รุ้เหมือนกัน)

แต่เอาจริงผมก็ซื้อบ่อยนะครับ แต่ซื้อแล้วรีบใช้เลย ปัดปัญหาให้พ้นตัว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่ผู้ให้บริการหลายท่านในไทยอย่างผู้ดังๆก็ใช้ Paypal ไม่ใช่หรอครับท่าน
ถ้าจะเปิดอีหนึ่งช่องทางคงไม่เป็นมั้งครับท่าน

ท่าน DataSite ต้องการจะสื่อว่า Concept เว็บนี้ใช้แลกเปลี่ยนความรู้ เสนอบริการ เกี่ยวกับอุตสาหกรรมโฮสติ้ง มากกว่าจะใช้เป็นที่เสนอแลกเปลี่ยนเงิน PayPal มากกว่ามั๊งครับ (ุถ้าผมเข้าใจไม่ผิดนะ)

มันคนละประเด็นกับที่ผู้ให้บริการจะใช้ PayPal เป็นช่องทางรับเงินครับ กระทู้นี้กำลังโฟกัสที่ “การรับแลกเงิน PayPal”

ผมก็คิดตามแบบท่านนะครับ THT ไม่ที่รับแลกเงิน PayPal

คือมันไม่ใช่อ่ะครับ
ผมว่าไม่เหมาะ

อาจจะอยู่ในหมวดบริการอื่นๆครับ จริงๆมีได้นะแต่ไม่รู้คนที่จำให้บริการตรงนี้ต้องไปดูเรื่องกฏหมายฟอกเงินมั้ยครับ

ครับ จากที่อ่านความเห็นทุกท่าน ประเมินว่า ณ ขณะนี้ เราคงความเห็นเดิมกันไว้ก่อน คือไม่รับประกาศแลกเปลี่ยนซื้อขายเงินพวกนี้ไปจนกว่าจะเปลี่ยนแปลงนะครับ ทั้งนี้ เพื่อความสบายใจของทุกคนครับ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

" ซื้อขาย paypal " ที่ Google เลยครับ
แต่อย่างที่ ทุกท่านบอกมันเสี่ยง ครับ

ซื้อขาย eMoney มันเป็นอะไรที่เสี่ยงกับกฏหมายเรื่องการฟอกเงินนะครับ