ถามเรื่องการเปิดใช้บัญชี Paypal, Paysbuy และบัญชีอื่นๆครับ

ไม่ทราบว่าต้องมีเงินเข้าบัญชีอย่างต่ำเดือนละเท่าไรครับ

อย่างธนาคารออมสิน ต้องมีเงินเข้าบัญชีอย่างต่ำเดือนละ 100 บาท

สงสัยเล็กน้อย แบบระดับ Newbie ครับ (ว่าจะเปิดรับชำระค่าบริการทางนี้บ้างนะครับ)

Paypal จะทำการ authorized ผ่านบัตรเครดิตในกรณีต้องการผูกกับบัตรเครดิต ถ้าไม่ต้องการก็ไม่ต้องใช้ครับ
PaySbuy ทุกอย่างฟรีครับ ไม่ต้องมีเงินในบัญชีก็ได้ครับ (รู้สึกจะเปลี่ยน rate ค่าธรรมเนียมใหม่ด้วยครับ)

เอาส่วนของ paypal เพราะใช้อยู่ครับ

Paypal สามารถใช้ Ewebcard ในการ Vif ได้ครับ (ขอกสิกรไทยนะงับ)

PaySbuy นี่ไม่ได้ใช้นาน~ เพราะสมัครปุป “บัญชีของคุณถูกระงับการใช้งาน”

ดูวิธีการสมัคร PayPal ได้ที่: สมัคร PayPal