Paypal, e-onlinedata , authorize.net ....อะไรดี

ผมก็สนใจครับ เคยค้นเจออยู่ที่

http://thaiebay.siambiz.com

มีข้อมูลวิธีการทำไว้ ลองดูที่หัวข้อ payment น่ะครับ

แต่ผมไม่มี Credit Card เลยไม่สามารถ Verify Acount กับ ebay กับ paypal ได้ T_T

ต้องทำงานสักพัก แล้วเปิด Credit Card แล้วคงจะ Verify :ph34r:

เห็นเค้าว่ามีอีกวิธี ในการได้ US-bankaccount ลองดูได้ที่ เวปข้างบน

ใครทำแล้วเป็นไง ดีขนาดไหน แจ้งให้ทราบด้วยครับ สนใจเหมือนกัน 20,000 บาท โดย

ประมาณ ได้บัตร Debit ด้วย

ใช้ e-web shopping card … ของธนาคารกสิกรไทย สมัคร PayPal ได้นะครับ … สำหรับเปิด US-BankAccount … ทางที่รับเปิด … เขากำลังจะเลิกกิจการแล้วครับ … สรุปว่าตอนนี้ยังต้องหาทางต่อไปที่จะเปิดธนาคาร … ที่อเมริกาครับ … :pimp:

just info!

ฝากไว้อีกแห่งครับ : Worldpay
http://www.worldpay.com/usa_en/about/index…go=ab_worldwide

We can offer these global and local payments services to businesses that are based in the following countries… ในนั้นมี Thailand ด้วยครับ :slight_smile:

ผมใช้ของ MyEasyPay ครับ ตอนนั้นจำได้ว่าหาหลายที่ ที่นี่ไม่มีรายเดือนแต่ค่าธรรมเนียมเยอะ เพระว่าช่วงนั้นเพิ่งเริ่มลูกค้าไม่มากเลยไม่อยากมีค่าใช้จ่ายรายเดือน แต่ตอนนี้ไม่อยากเปลี่ยนแล้ว

เรื่อง paypal สำหรับแบงค์ไทย เพิ่งอ่านครับ น่าสนใจมากทีเดียว สมัครไว้นานแล้ว จนลืมไปเลยว่าผมรอ Verify key ไม่รู้ว่าอยู่ ใบแจ้งหนี้ไหนเนี่ย 5555 เพิ่งนึกออกจริงๆ

สรุบแล้วกันครับ paypal ข้อดีคืือทั่วโลกยอมรับในแง่ความปลอดภัย แต่ค่าธรรมเนียมจะมีมากกกว่าจ่ายด้วยบัตรโดยตรง

เพิ่มเติมครับ payment gateway ของ BBL ผมเคยสัมผัสอยู่ครับ api ไม่ยุ่งยากครับ ไม่เคยรู้ว่า BBL ก็มีบริการนะครับ แต่เคยรับงานลูกค้ามาเขาใช้ของ BBL

ดิฉันเคยใช้มาแล้วหลายแห่งได้แก่

• MyEasyPay (ไม่มีค่าบริการรายเดือน แต่ค่าธรรมเนียมสูงไปหน่อย)
  • ThaiEpay (ค่าบริการรายเดือนแพงไปนิด)
  • ThailandPay (ทุกอย่างเหมาะสมลงตัวที่สุด ค่าบริการรายเดือนไม่แพง ระบบที่ใช้ เป็น
    ระบบเดียวกันกับ ThaiEpay เป๊ะเลย เพราะใช้ Gateway ของ ธนาคารเอเซีย ใช้บริการ
    ของ ThailandPay อยู่หลายเดือน ตอนนี้ปิดปรับปรุงไม่มีกำหนด ก็เลยเลิกใช้
  • PayPal ระบบสากลทั่วโลกยอมรับ แต่เป็นของเมืองนอก ได้เงินลำบาก เลยเลิกใช้

ปัจจุบันนี้ใช้ของ PaySbuy ค่ะ … เสียค่าธรรมเนียม 3.5% ไม่มีค่าบริการรายเดือน เบิกถอนได้รวดเร็วทันใจไม่ต้องรอนาน 3 วันทำการก็ได้เงินแล้ว… เพื่อนๆ ลองไปสมัครใช้บริการกันดูนะคะ สมัครง่ายไม่ยุ่งยาก แถมฟรีอีกต่างหาก :angel:

• MyEasyPay (ไม่มีค่าบริการรายเดือน แต่ค่าธรรมเนียมสูงไปหน่อย)
  • ThaiEpay (ค่าบริการรายเดือนแพงไปนิด)
  • ThailandPay (ทุกอย่างเหมาะสมลงตัวที่สุด ค่าบริการรายเดือนไม่แพง ระบบที่ใช้ เป็น
    ระบบเดียวกันกับ ThaiEpay เป๊ะเลย เพราะใช้ Gateway ของ ธนาคารเอเซีย

ทั้ง 3 นี้ ของ ธ. เอเซียหมดครับ ผมสอบถามมาหมดแล้ว

paysby สบายเกินไป จนขาดความยืดหยุ่น คือไม่มี api เพระว่าหลายๆท่านคงต้องการ อินทิเกรดเข้ากับระบบตัวเอง หรือระบบ control panel domain

Thaieapay มีค่าบริการรายเดือน สูงกว่าเจ้าอื่น ค่าธรรมเนียมไม่แพง ได้เงินช้า
ThailandPay ค่าบริการรายเดือนไม่แพง ค่าธรรมเนียมไม่แพง ได้เงินช้า
MyEasyPay ผมใช้อยู่ ไม่มีรายเดือน ค่าธรรมเนียมแพงหน่อย แต่ได้เงินเร็ว มีค่าแรกเข้า 1100 ถ้าจำไม่ผิด

ทั้ง สามเจ้านี้ เหมือนกันครับ ระบบ ส่งค่า refer กลับว่า approve หรือไม่ จะได้ผููกกับระบบอื่นๆได้ ง่าย

ส่วนต่างประเทศถ้าสนใจก็ลองดูที่ http://www.mypaysystem.com/ ผมเคยสมัคร ธ กรุงเทพ เอาเงินเข้าได้คัรบ

สรุปข้อดีของ Paysbuy

1. สามารถสมัครใช้บริการได้ฟรี ไม่เสียค่าบริการรายเดือน
  2. สามารถเบิกเงินได้ภายใน 3 วันทำการนับจากวันที่ลูกค้าจ่ายเงิน
  3. เราจะถูกหักค่าบริการเพียง 3% จากยอดเงินที่ขอเบิก
  4. มี script html, asp, php ให้เรานำมา integate เข้ากับ order form ของเราได้โดยง่ายดาย
  5. เรื่องความปลอดภัย เชื่อมั่นได้ 100%
  6. บริษัท อยู่ที่เดียวกับ สมาคมผู้ดูแลเว็บ บนตึก Software Park แถวบ้านดิฉันเองค่ะ

[quote]5. เรื่องความปลอดภัย เชื่อมั่นได้ 100%

[/quote]
ผมเจอ bug ตัวเบ่อเริมที่นี่แล้วครับอิอิไม่ได้โม้นะ

ได้บอกให้เขาแก้ใขเรียบร้อยแล้วครับตอนนี้

:smiley: :smiley:

ตอนนี้ผมใช้ paypal อยู่ครับ เชื่อมกับ bangkok bank

ถามต่ออีกนิดนะครับ ผมยังไม่รู้ และคงมีหลายคนที่อยากรู้ ว่า ผู้ค้าจะได้เงิน เร็วที่สุดกี่วัน
แล้วก็ ในกรณีที่ไม่ได้ทำรับบริจาค (donate) ผู้ค้าจะโดนหักค่าธรรมเนียม เท่าไหร่ คุ้นๆเคยอ่าน ว่า หักหลาย % อยู่

ผมสนใจอยู่มากนะคัรบ paypal เพระว่าระบบหลายๆที่ เขาทำรองรับไว้

paypal มี account สามแบบ
personal รับเงินผ่าน paypal รับบัตรเครดิตไม่ได้
Premier รับเงินผ่านบัตรเครดิตได้ โดนหักเปอร์เซ็นต์
Business รับเงินผ่านบัตรเครดิตได้ โดนหักเปอร์เซ็นต์ มีชื่อธุรกิจปรากฏใน slip บัครเดรดิต

การรับบัตรเครดิต จะเสียค่าธรรมเนียม อีก 1.9% to 2.9% + $0.30 USD และต้องเป็น account แบบ Premier หรือ Business Account

หากลูกค้าใช้ paypal และโอนเงินผ่านระบบ paypal เราจะไม่เสียค่าธรรมเนียม

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ http://www.paypal.com/cgi-bin/webscr?cmd=_…ay-fees-outside

การเอาเงินออก
ราวๆ 3 - 7 วันครับ โดยเฉลี่ย 4 วัน (บ่อยครั้งที่ 7 วันมักติดเสาร์ - อาทิตย์)
ค่าใช่จ่ายในการถอน ราวๆ 400 บาท (ถูกกว่าเมื่อเทียบกับ 1200 - 1600)
หากมีการถอนมากกว่า $20,000 USD ต้องแจ้งให้ทางธนาคารทราบ

ทั้ง 3 นี้ ของ ธ. เอเซียหมดครับ ผมสอบถามมาหมดแล้ว

ตอนที่ดิฉันใช้ MyEasyPay ยังเป็นของธนาคารไทยพาณิชย์ค่ะ ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่เพราะลูกค้าต้องกรอกข้อมูลหลายอย่าง กว่าจะชำระเงินเสร็จ

ผมเจอ bug ตัวเบ่อเริมที่นี่แล้วครับอิอิไม่ได้โม้นะ ได้บอกให้เขาแก้ใขเรียบร้อยแล้วครับตอนนี้

ขอบคุณแทน PaySbuy ด้วยนะคะ เพราะดิฉันใช้บริการของเขาอยู่ :angel:

[quote]ขอบคุณแทน PaySbuy ด้วยนะคะ เพราะดิฉันใช้บริการของเขาอยู่

ตอนที่ดิฉันใช้ MyEasyPay ยังเป็นของธนาคารไทยพาณิชย์ค่ะ ไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่เพราะลูกค้าต้องกรอกข้อมูลหลายอย่าง กว่าจะชำระเงินเสร็จ

ตอนนี้ myeasypay มีอะไรยุ่งกว่าที่คุณเจออีก ผมไม่ไดรับเงินลูกค้าหลายครั้ง แต่โดเมนจดไปแล้วด้วย อ้าว สาเหตุคือ ที่นี่ต้องใส่ สถาบันการเงินที่ออกบัตรให้ และเบอร์โทร บางทีลูกค้าใส่ไม่ถูก หรือใส่ตัวย่อ แล้วทาง myeasypay แจ้งไปลูกค้าไม่ตอบกลับ รายการยกเลิก

ผมไม่รู้ว่าที่อื่นๆต้องใส่ แบบนี้ไหม

ตอนนี้เล็ง paysbuy (เพิ่งเข้าไปดู) ผมชอบแบบนี้ไม่มีรายเดือน ได้เงินเร็วแบบนี้แหละ แต่เสียอย่างไม่มี API ให้

มีนี่ครับ ผมเห็นอยู่ ลองเข้าไปดูในเครื่องมือของเค้าสิครับ

ไม่เชื่อถามพี่ siamwebhost ได้

แต่เสียอย่างไม่มี API ให้

มีที่ใหนให้ api บ้างครับ

มีนี่ครับ ผมเห็นอยู่ ลองเข้าไปดูในเครื่องมือของเค้าสิครับ

เดี่ยวลองสมัครเลยดีกว่า ถ้ามีตัวนี้ผมว่าเจ๋งสุด

มีที่ใหนให้ api บ้างครับ

หลายๆที่คัรบ ที่ผมใช้ MyEasypay ก็มี Thaiepay , thialand pay ของ bank มีให้หมด

นำข้อมูลมาฝากกันครับ เผื่อจะมีประโยชน์

How to Sign-up PayPal Thai Account
วิธีการสมัครระบบชำระเงินเพยพาว

http://thaiebay.info/paypal/clickhere/
http://thaiebay.info/

:smiley:

หลายๆที่คัรบ ที่ผมใช้ MyEasypay ก็มี Thaiepay , thialand pay ของ bank มีให้หมด

ผมได้เข้าไปดูแล้วครับ ระบบ API ในความหมายของผม หมายถึง ระบบที่ไม่ต้องให้ลูกค้ากระโดดไปจ่ายเงินที่หน้าเว็บของผู้ให้บริการเหล่านั้น
การตัดเงิน สามารถกระทำได้ที่เว็บของเรา โดยการใช้ API ของผู้ให้บริการเหล่านั้น
ทำการส่งค่าต่างๆ ไปให้ และรอผลการตัดบัครกลับมา ซึ่งบริการลํกษณะนี้ อาจอยู่ในรูปแบบ WebService เป็นต้น
ก็เลยไม่แน่ใจว่า คุณ ThaiTumweb จะเข้าใจตรงกับผมไหม

นำข้อมูลมาฝากกันครับ เผื่อจะมีประโยชน์

ขอบคุณมากเลยครับ ว่ากำลังจะไปขอพ่วงบัญชี BBL พอดี :slight_smile:

ผมใช้อยู่ครับ หลังจากถอนเงิน ใช้เวลาราวๆ 3-4 วัน
ถ้าติดวันหยุดก็ 7 วัน