Parking domains หมายความว่าอย่างไีร

parking domains หมายความว่าอย่างไีรครับ

หมายถึง

1. โดเมนนั้นถูกจด / จองไว้ ยังไม่ได้ทำการทำเว็บแต่อย่างใด
  2. โดเมนนั้นจ่ายล่าช้า ทำให้ registrar hold ไว้ไม่ให้เข้า ส่วนมากจะใช้หน้าเป็น parked page

ทั้งสองกรณี ดูได้จาก whois ค่ะ

หมายถึง
1. โดเมนนั้นถูกจด / จองไว้ ยังไม่ได้ทำการทำเว็บแต่อย่างใด
2. โดเมนนั้นจ่ายล่าช้า ทำให้ registrar hold ไว้ไม่ให้เข้า ส่วนมากจะใช้หน้าเป็น parked page

ขอบคุณครับ สงสัยผมจะจ่ายล่าช้า