ตอนนี้ Pantip.com และเว็บในเครือล่มไปทั้งหมด อยากทราบว่าเกิดจาก IP ระดับใดหรือครับ?

[COLOR=#800000][SIZE=4][FONT=tahoma]ตอนนี้ Pantip.com และเว็บในเครือล่มไปทั้งหมด อยากทราบว่าเกิดจากอะไรหรือครับ ?

ผมลอง Ping ไปที่เว็บในเครือทั้งหมดตาม IP นี้ ไม่ทราบว่าเกิดจากการขัดข้องในระดับใดหรือครับ

(ขออภัยหากนอกเรื่องไปหน่อย)

[/FONT][/SIZE][/COLOR]ภาพ Ping พร้อม IP

[COLOR=#800000][SIZE=4][FONT=tahoma]

[/FONT][/SIZE][/COLOR]

uplink เส้นหลักล่มฮะ

[COLOR=#0000ff][SIZE=3]ตอนนี้ใช้งานได้แล้ว แค่ถามเป็นความรู้ครับ ขอบคุณครับ

[/SIZE][/COLOR][COLOR=#ff0000][SIZE=3][SIZE=2]Edit update :
ตอนนี้ล่มไปอีกแล้ว คาดว่าปัญหายังคงอยู่[/SIZE][/SIZE][/COLOR][COLOR=#0000ff][SIZE=3]

[/SIZE][/COLOR]

เข้าไม่ได้เหมือนกันครับ ตอนนี้

ผมก็เพิ่งรู้นี่แหล่ะ พันทิปล่มด้วยแฮะ :07baa27a:

จริงๆแล้วเว็บพันทิป ไม่ได้ล่ม แต่ network มีปัญหา (ไม่ใช่เว็บดัมมี่นะ server ทำงานได้อยู่ แต่ network ไม่สามารถเข้าถึงได้ :07baa27a:)