จะทราบได้อย่างไรครับว่า เว็บของเราไม่พอกับ package ของ hosting

จะทราบได้อย่างไรครับว่า เว็บของเราไม่พอกับ package ของ hosting

คนเข้าประมาณ 1800-2000 คนต่อวัน

จะรู้ได้อย่างไรครับว่าไม่พอแล้ว

Bandwidth …

เบื้องต้นเข้าไปดูใน control panel ก่อนก็ได้ครับ

มันจะมีบอกว่า Diskspace ใช้ไปเท่าไหร่ ได้โควต้าเท่าไหร่ Data transfer ก็เช่นกันนครับ

หรือ ถ้าโดน suspend ก็อาจจะหมายถึงว่าไม่พอแล้ว

ปรึกษาผู้ให้บริการที่คุณใช้อยู่ครับ

เบื้องต้นก็ดูคุณสมบัติที่กำหนดตามแพ็คเก็จว่าใช้เกินไม ถ้าเกินก็ไม่พอครับ

ของที่ผมใช้อยู่เค้าจะส่งเมล์มาเตือนอะครับ

พร้อมกับเสนอแพกเกจที่เหมาะสมให้ด้วย