Pacific ไฟดับอีกแล้วป่ะครับ

Pacific ไฟดับอีกแล้วป่ะครับ

สงสัยจะเป็นอย่างงั้น

รู้สึกว่าจะเป็นที่ Network นะครับ

ups ของที่นั่นเสียเหรอครับ

โฮสผมใช้งานได้ปกติดีครับ อาจจะเป็นที่ network

UPS ไม่ได้เสียหรอกครับ
แต่ทำงานไม่สมบูรณ์ ประมาณว่า Plus เข้ากันไม่ได้กะของตึก (เข้าแจ้งมาแบบนี้) แต่ได้รับการแก้ไขแล้ว ต้องรอให้ไฟดับจริงๆ ก็จะรู้

ช่วงนี้ Network มีปัญหาบ้าง สงสัย Admin ลาบวช เข้าพรรษา

:blink: เห้อแล้วเราจะไปอยู่ที่ไหนกันเนี้ย

ปุ๊ก

เปิด ISP เองเลยน้า

[quote author=bunpot link=topic=3754.msg29150#msg29150 date=1154422496]
เปิด ISP เองเลยน้า

ลองคำนวณต้นทุนค่า b/w ยัง ไม่รู้ตอนนี้เป็นยังไงแล้ว ถ้าคำนวณแล้วไปได้ ผมว่าน่าคิดต่อนะ

ลองติดต่อทาง cat ดูสิครับ เรื่องค่า link อะไรพวกนี้

link เข้า cat โดยตรงซัก 2gbps ก็อยู่แล้วมั้งเนี่ย (ที่แน่ๆ cat ไม่บีบ b/w inter)

เท่าที่คำนวณจากการคาดเดา

Local

สงสัยต้องรอ กทช ก่อน
ไอ้ที่เนตมันแพงก็เพราะต้องเสียค่า link ผ่าน cat นี่แหละ แค่ 100Mb นี่ก็หลายตังอยู่นา

ืำNetwork ดาวอะ

สวิทตัวเสียบไป Core กระผมมมมม

MRTG เครื่องอ่าน MRTG เสียแต่เมื่อวานพึ่งแก้ไขเมื่อเช้าเองคัรบ