รับสอน/ Outsource งานด้าน IT Server Admin / Database Admin / Hosting Admin

รับสอน/ Outsource งานด้าน IT Database Design System Analysis Server Admin / Database Admin / Hosting Admin

มีรายละเอียดหลักสูตรให้ดูมั้ยครับ
สนใจ oracle ซักคอร์สนึง

สนใจ แบบ เน้นดูแล Server hosting โดยเฉพาะเช่นปัญหาที่ตรงๆกับ webhost การลง cp backup restore อะไรประมาณนี้ มีจัดสอนไหมครับ

จริงๆแล้วตามแต่ความต้องการของผู้จัดสัมนาครับ ผมยกตัวอย่างหลักสูตรที่ใช้เวลาน้อยและเหมาะสำหรับผู้เริ่มต้นครับ

Oracle 8,9i Basic Couse ประมาณ 1-2 วัน ครับ

• Oracle installation
  • PL/SQL Developer tool
  • Basic Command
  • Oci8 / ODBC with Oracle ครับ

ในส่วนของ Server Admin เราสอนเฉพาะการ Server Installation, Management Win2K และ Win20003 เน้นให้ผู้เรียนสามารถทำ Windows ให้เป็น Server ได้ สามารถติดตั้ง Apache / php /sql / และ config php.ini การกำหนด Policy / Security หรือ Set ODBC สำหรับการใช้งานเป็น Web Server ได้ครับ จะอยู่ประมาณ 1-2 วันเช่นเดียวกัน

ปล.ในส่วนของ Linux เราสอนการใช้งานเฉพาะตัว hosting Control panel Cpanel Direct admin Ensim Plesk ครับ

สนใจติดต่อมาได้ครับ http://www.9host.net