Os นอกเรื่องโฮสกันนิดนึง วิเคราะห์ 3 os xp - vista - windows 7

อยากรู้จริงๆ ว่าตอนนี้ OS ใด น่าลงใช้งานที่สุด
ในเงื่อนไขที่ว่า ทุกตัวสามารถใช้ License แท้ได้หมด อยากรู้จริงๆ ว่าวันนี้ ทุกคนจะเลือกลง OS ใด ในสามตัวนี้ และเพราะอะไร

OS X คำตอบสุดท้ายครับ

[quote author=212cafe.com link=topic=17007.msg159221#msg159221 date=1232629266]
OS X คำตอบสุดท้ายครับ

[quote author=kke link=topic=17007.msg159227#msg159227 date=1232630719]
OS นอกเรื่องโฮสกันนิดนึง วิเคราะห์ 3 OS XP - VISTA - WINDOWS 7

ถ้าไม่เกี่ยงเรื่องความใหม่เก่า งานไม่มีอะไรผูกพันกับคนอื่น XP ผมว่าดีที่สุด
เพราะยิ่งใหม่กว่านี้ก็ยิ่งกินทรัพยากรมากกว่าขึ้นไปอีก

ส่วนตัวผมจะใช้ os ที่ ลูกค้าและคนส่วนใหญ่ใช้กันครับ
ผมคิดแบบนี้เพราะว่า เราเล่น os ที่ลูกค้าเราใช้บ่อยๆถ้าเกิดมีปัญหาไรที่เกิดกับ os นั้นเราจะได้เข้าใจครับจะได้ไม่ต้องมานั่งมั่ว จะได้ยิงตรงจุดไปเลย
ไม่เสียหน้าด้วยเวลาบอกไม่รู้ หุหุ

ปล.ตอนนี้กำลังหัดเล่น os 7 ให้เนียนอยู่ครับผมชอบเมนูการทำงานสะดวกมากครับลองเล่นกันสิ

:smash:

ก็ถามกันว่า OS ไหนน่าใช้ที่สุด ทำไมต้องไปมองโปรแกรมเกมส์กันด้วยล่ะครับ ถาม OS ก็ตอบว่า OSX ดีที่สุดตอนนี้
เกมส์ไม่ได้ถามนี่

แล้วเกมส์ไหมดีที่สุดล่ะ?

อิอิ โดนใจดี OS X Stable สุดละครับ

สำหรับผม ผมว่า seven น่ะ หวังว่าจะดีกว่า vista เพราะว่าได้ยินมาว่า seven นั้นก็คือ vista ที่เสร็จแล้วนั่นเอง ตอนนี้รอให้ seven ออกขายจริง จะลองเอามาใช้งานดู

ผมลองใช้งานอยู่นะครับท่าน ใช้งานได้เยี่ยมเลยดีเดียว แต่มันจะมีปัญหาตรง IE8 ตรงภาษาไทยครับ แต่สำหรับผมไม่มีปัญหาอะไร ใช้ สุนัขย่าง

Windows 7 ก็งั้นๆ มาเทียบ OS 64Bit เต็มอย่าง Leopard คงไม่ได้ครับ สำหรับ application อันนี้ไม่เกี่ยว คนล่ะเรื่องกันครับ

อย่าง FreeBSD vs CentOS/64Bit ผมก็ยังเปลี่ยนมาใช้ตัวหลังเลยครับ…

ไม่ได้ยึดติดกับอะไร ใครดีกว่าก็ใช้ตัวนั้นครับ

ครับ อยู่ที่คนชอบด้วยละครับอันนี้แนวทางแต่ละคนสิ่งที่ชอบไม่เหมือนกันครับ อิอิ แต่ผมเห็นท่านพูดมาซักเริ่มอยากลองใช้บ้างละ
ดีไม่ดีติดเลยว่าไงละทีนิ

ปล.สรุปแล้วแต่ความชอบความรักของแต่ละท่านครับ สรุปให้ตัวเอง lol

ใช่…คำตอบคือต้องลองครับ ลองให้หมดแล้วเราจะเป็นคนตอบเองได้เลยครับ อันนี้เห็นด้วยจริงๆ

คำถามโลกแตกครับ ผมว่าขึ้นอยู่กับ ความถนัด+งานที่ทำครับ

ตามคติ “Nobody Perfect!”

lol

“Everybody Imbalance”