Onlinenic กับ WHMCS

ผมสงสัยว่า เวลาลูกค้ามาจดโดเมนกับเรา แล้วถ้าเราใช้ whmcs จดโดเมนเนมเลย ผมอยากรู้ว่า password สำหรับโดเมนคืออะไรครับ ผมลองใช้ password ของลูกค้าคนนั้นๆ มันก็เข้าไม่ได้ แล้วก็อีกอย่างตอนสมัครโดเมน มันมีให้กรอกเฉพาะรหัสผ่านสำหรับใช้ในการ login เข้า whmcs เท่านั้น แต่ไม่มีรหัสผ่านสำหรับโดเมนหรือโฮสติ้งเลย

รหัสผ่านที่ใช้ในการ login เข้า whmcs นั่นแหละครับสามารถ Manage Domain ได้เลย
แต่ไม่ได้ควบคุมโดเมนผ่านเว็บ Onlinenic นะครับ แต่จะทำภายในเว็บของเราเองผ่านทาง whmcs
ส่วนรหัสผ่านโฮสติ้งจะอยู่ในแทป Product/Service ลองดูครับ

ขอบคุณครับ แต่มันไม่ตรงกับจุดประสงค์

คือผมต้องการทราบว่า whmcs มันจะใช้รหัสผ่านอะไรในการจด เพราะพวก dns-diy.net มันต้องใช้รหัสผ่านนั้นๆในการ login เข้าไป วิธีของผมคือผมต้องเข้าไปใน reseller cp ไปแก้รหัสผ่านให้ลูกค้าเอา

random 7 digit password

แล้วผมจะรู้ได้ยังไงครับว่า password อะไร