ขอความช่วยเหลือ ย้ายโดเมนจาก onlinenic >> resellerclub แล้วมีปัญหาครับ

ขอความช่วยเหลือ ย้ายโดเมนจาก onlinenic >> resellerclub แล้วมีปัญหาครับ

ปัญหาคือ ย้ายเสร็จเรียบร้อยแล้ว แต่ เหมือนโดเมนจะไม่ active แต่ก็จัดการทุกอย่างได้ปรกติในฝั่ง resellerclub แต่ map nameserver ที่ทำไว้ไม่ทำงาน dns เซตถุกต้องหมดแล้ว

เชคไปเชคมา เลยย้อนกลับไป onlinenic ปรากฏว่า โดเมนที่ทำการย้ายออกมา ยังมีชื่ออยุ่ใน onlinenic พร้อมยัง manage ได้ปรกติ

งงเลยครับทีนี้ ปรากฏว่า มีโดเมนชื่อเดียวกัน อยุ่ทั้งสองฝั่งเลยครับ

T_T แก้อย่างไรดีครับแบบนี้

มีเมล์จาก onlinenic แจ้งว่าการย้ายออกเสร็จแล้ว

และมีเมล์จาก resellerclub แจ้งว่าย้ายเข้าสำเร็จหรือเปล่าครับ ?

มีแต่ฝั่ง resellerclub ครับว่า compleate ครับ แต่ฝั่ง ออนลายนิกไม่มีครับ

อย่างนี้คงต้องใช้ ticket ถามทั้ง 2 ฝั่ง -

แต่ฝั่ง onlinenic ไม่สามารถ get authcode ได้แล้วนะครับ แต่ยัง manage ได้แปลกจิงอะไรจิง

ปกติของ onlinenic ครับ ไม่แปลก

ผมย้ายโดเมนออกจาก Onlinenic ไปเป็ยชาติแล้ว มันยังส่ง email เตือนมาให้ต่ออายุอยู่เลย

ตอนนี้มัน มีปัญหาอะสิครับ คือเหมือนฝั่ง resellerclub มันไม่ affect ไม่ว่าจะเปลี่ยน nameserver อะไรไป มันก็เหมือนไม่ทำงาน เพิ่ม ns อะไรต่างๆก็ไม่ทำงาน แต่อันที่เคยทำกับ onlinenic ทำงานอยุ่ครับ

whois ดูที่ internic ว่าอยู่ที่ใหนกันแ่น่

อยุ่ resellerclub ลุง เมลไปแจ้งให้ onlinenic ลบฝั่งของ ออนลายนิกให้เลยหาย เหอๆ