Onlinenic จด .org ไม่ได้

วันนี้จะจดโดเมน . org กับ onlinenic
เข้าไปจดที่หน้า reseller panel เลยนะครับ
แต่ว่าจะไม่ผ่าน มันบอกว่าโดเมนนี้ถูกจดไปแล้ว
ลอง whois ดูก็ยังว่าง แต่จดไม่ได้
เมลไปถาม support เขาบอกมาแบบนี้ครับ

Dear Customer,

We would like to sincerely apologize for any inconvenience caused.
Because of connection problem with Registry, .org domain can not be registered temporarily. We advise that you could try to register the domain in another registrar or wait for a few hours. Thanks.

มีการไล่ให้ไปจดที่อื่นซะนี่ เซ็งจริง ๆ
:dry:

ก็ยังดีนะครับ ที่บอกให้ไปจดกับที่อื่นก่อน แทนที่บอกว่าให้รอ … รอแล้ว รออีก

บางโดเมนผมจด .com ก้ไม่ได้ครับ แต่ E-mail ไปให้เค้าจดให้เลยก็ได้ครับ

ผมเจอบ่อยตอนเปลี่ยน dns ครับ ใช้วิธีส่งเมลืเอา รอประมาณครึ่งวันก็เปลี่ยนได้ครับ

mail ไปหา support ให้เค้าจดให้ครับ

mail ไปแจ้งทุกครั้ง ๆ ก็ไม่ไหวครับ
หลัง ๆ มานี้ onlinenic มีปัญหาเยอะมาก
ตอนนี้เจอปัญหาเพิ่มอีกแล้ว Unlock Domain ไม่ได้

ผมเคยเจอ จด .org ผ่าน reseller control panel ไม่ได้
แต่ดันจดผ่าน template 4 ได้ lol

ผมไม่ค่อยเจอปัญหาอะไรเท่าไหร่ครับ อาจเป็นเพราะมีลูกค้าไม่มาก