OnApp ซื้อ SolusVM แล้วนะคร้าบบ

พอดีเห็นแว้บๆ ใน Email และน่าจะมีเพื่อนๆ พี่หลายท่านในนี้ใช้ solusvm
โดยการซื้อขายครั้งนี้ทีม solusvm ทั้งหมดจะย้ายไปไปทำงานกับ onapp ที่ london สำนักงานใหญ่

รายละเอียดคร่าวๆ คือ solusvm จะมี template ให้เลือกใช้งานเยอะขึ้น
และผู้ใช้ solusvm เดิมจะสามารถ deploy vps ไปยังผู้ให้บริการ cloud server ของ onapp ได้ในสิ้นปีนี้ครับ

รายละเอียดเพิ่มเติม

ปล. ขอให้ feature เพิ่มขึ้นแต่ราคาเท่าเดิมนะ solusvm :016:

CEO OnApp ยืนยันว่า Solus ยังจะราคาเท่าเดิมครับ จุดประสงค์หลักของการซื้อกิจการ SolusVM นี้เพื่อสร้าง ecosystem (ชุมชน) ของ Host ระดับใหญ่ขึ้นบนโลก ก็ดูกันต่อไปครับ สำหรับพวกเราคงมีทั้งข้อดี และข้อเสีย ในการเข้าร่วม