ปิ๊งไอเดีย เล็งใช้กำไลอิเล็กทรอนิกส์ คุมประพฤติเด็กแว้น! omg!

Omg!..ประเทศไทยจะนำระบบ IT มาใช้คุมพฤติกรรม…:026:
Server down หนีได้เลย 55+

การคุมความประพฤติสำหรับผู้กระทำความผิดตามกฎหมาย
โดยการนำเครื่องมืออิเล็ทรอนิกส์มาใช้ จะเป็นการลดปัญหาความแออัดในเรือนจำ
และเป็นการควบคุมตัวเพื่อฟื้นฟูผู้กระทำผิด ให้โอกากลับตัวและสามารถใช้ชีวิตในสังคมได้ตามปกติ

ซึ่งกรมคุมประพฤติจะเสนอศาลเยาวชนกลางใช้เครื่องมือดังกล่าวนำร่องกับคดีที่เยาวชนและสตรี
กระทำผิดในเขตกรุงเทพก่อน เช่น คดีเด็กที่กระทำผิดจราจร หรือ เด็กแว้น และคดีกระทำผิดตามพระราชบัญญัติจราจรอื่น ๆ เช่น เมาแล้วขับ!!!

[COLOR=#000000][FONT=Helvetica]ราคาเครื่องละ 20,000 บาท!!
โดยภายในเดือนธันวาคมนี้น่าจะได้ข้อสรุปร่วมกับศาลเยาวชนฯ และน่าจะนำร่องได้ในเดือนมกราคม 2556

[/FONT][/COLOR]ที่มาของข่าว

ไม่มีแหล่งข่าวอ้างอิงหรือครับ?

เห็นในรูปมี logo MCOT น่าจะมาจากทางนั้นหรือเปล่าครับ ยังไงอ้างอิงที่มาด้วยจะดีนะครับ

น่ากลัวโดน hack เหมือนกัน :189bbdde:

เมื่อเช้า ก็เห็นในข่าวช่อง 3 เหมือนกันครับ

ตกใจที่ ราคา 555+
ภาษี โบยบิน เต็มไปหมดเลย

อยู่บ้านตลอดเพราะถอดวางไว้บนหัวเตียง :015:

เอะอะอะไรก็คิดแต่เขาจะโกงจะกิน คิดได้แค่เนี่ยน่ะ

มีแต่พวกคิดแบบนี้ไงบ้านเมืองถึงไม่ไปไหนซ่ะที

ดูข่าว เขาบอก ถอดไม่ได้ สงสัยจะมีระบบอะไรสักอย่างป้องกันไว้

สงสัยว่าถ้าเวลาอาบน้ำมันไม่พังหรือ? :beautifu2:

แน่นอนครับว่าต้องออกแบบมาให้ถอดเองไม่ได้ หลักการมันก็เหมือนแบบในหนัง ที่ใส่ติดตัวนักโทษตลอดเวลา
และก็ค้องกันน้ำได้เพราะถอดไม่ได้ ต้องใส่อาบน้ำ และมันก็ต้องทนกระแทกได้ดีด้วย

ดูจากรูปก็น่าจะกันน้าได้เพราะเหมือนหุ้มด้วยยางทั้งเครื่อง ส่วนเรื่องการถอดถ้าออกแบบไม่ดีคิดเหรอว่าคนไทยจะถอดไม่ได้
ยิ่งถ้ารัดไม่แน่นพอ เอาสบู่ถูมือให้ลื่นๆก็อาจจะถอดออกได้

การป้องกัน ตัวเครื่องต้องมี sensor ตรวจจับการถอดอยู่ในตัว ถอดออกเมื่อไหร่ระเบิดทันที แบบนี้รับรองไม่มีใครกล้าคิดจะถอดออก 555

ผมว่าฝังเอาไว้ในหน้าอก ไม่ก็ใต้สมองเลยครับ (คิดไกลไปอ๊ะเปล่า) ป้องกันการถอดโดยการกระแทก หรือ ตัดออก :70bff581:

กำไลนี่คนอ้วนๆ น่าจะถอดง่ายอยู่นะครับ ปลอกคอเลยดีกว่า :smiley:

ลูกปืน10 บาทกรอกปากถูกกว่า

เราเชื่อว่า คนไทยซะอย่าง ถอดได้อยู่แล้ว:70bff581:

ให้มันได้อย่างนี้เถอะครับ