ใครใช้ Notebook ยี่ห้อ,รุ่นอะไรกันบ้างเอ่ยยยย

ใครใช้ Notebook ยี่ห้อ,รุ่นอะไรกันบ้างเอ่ยยยย และใช้งานทำอะไรบน Notebook ของตัวเองบ้างง…!!

ไม่มีครับ ตามหาที่ ถูกๆ ดีๆ เร็วๆ แรงๆ ทนๆ ประกันนานๆ

Thinkpad R60 ครับ ซื้อเมื่อปีก่อน ได้ประกันสามปี เดี๋ยวนี้รู้สึกจะให้ประกันมาปีเดียว
ใช้มาปีกว่าแล้วยังไม่เจอปัญหาอะไร ไม่รู้ว่าจะไปเจอตอนหมดประกันหรือเปล่า

หือ…

Asus EEEpc ใช้ เช้ก order ต่อเน็ต outdoor
ส่วนใหญ่เอาไว้พกครับ น้ำหนัก แค่ โลเดียว

ถามๆๆๆ

EEE มันเอา HDD external มาต่อให้เป็นตัว boot ได้หรือเปล่า (เหมือนที่เคยมีคนทำ boot จาก flashdrive อ่ะ)

ทำได้ครับ แต่ตั้งมีการแก้ ค่า windows นิดหน่อยครับ เพราะ ปกติ windows ห้ามบูตจากพวก external device

ลองหาอ่านดูที่ eeeuser หรือ trendypda.com มี eeepc club ด้วย

ผมใช้ acer travelmate 6291
หนัก 1.9 kg

Toshiba M200 ใช้สะดวกดี แต่ใช้งานหนักไปหน่อย สีเริ่มลอกคราบ

Notebook ตัวแรกเลย ใช้ Dell ครับ
รุ่นเก่าพอสมควร ตอนนั้นยังไม่ได้มาทำโฮสเลย ยังเป็นลูกจ้างอยู่บริษัท SI แห่งหนึ่ง
บังเอิญว่าลูกค้าสั่งมาหลายสิบเครื่อง แล้วไม่เอา
ก็เลยขอซื้อมาราคาถูก ๆ

จนทุกวันนี้ยังใช้ได้อยู่ครับ แต่ว่าบานพับจอ มันหัก ต้องตั้งอยู่กับที่ หิ้วไปไหนไม่ได้
เกือบหกปีแล้วครับ เคย HDD เสียครั้งนึง , โดนฟ้าผ่า รอบแรก modem เสีย รอบสอง Lan เสีย
dell มาเคลมให้

ตอนนี้ซื้อมาใหม่ ก็ยังเป็น Dell เหมือนเดิม ชอบบริการหลังการขายครับ

ใช้งานมันทุกอย่าง ใช้แทน PC ไปเลยครับ ( ไฟดับก็ยังใช้ได้ ไม่เหมือน PC ต้องซื้อ UPS มาพ่วงอีกตัว )

อยู่บ้าน/office ใช้ PC ครับ
ออกข้างนอกใช้ Asus Eee กระทัดรัดพกพาสะดวกไม่หนัก

HP Pavilion dv2107tx เพื่อนคู่กาย ไปไหน ไปด้วยกัน :smash:

ใช้อยู่เครื่องเดียวของตัวเอง กบางทีแอบใช้ของแฟนบ้าง
Sony Vaio TX36 เก่าแล้ว และจอแตก, ACER จำม่ะได้แล้ว

ปุ๊ก

notebook เราดีสุด ไม่เคยเห็นของใครวิเศษไปกว่านี้เลย
เพราะยืมเพื่อนมา ฮี่ๆ

เรียกได้ว่า ถูกที่สุดในโลก

พี่หมวย มีรุ่นให้เลยไหมคะ

IBM ThinkPad R52 ประกัน 3 ปี นี้ก็ใช้มา 2 ปีแล้วครับ ยังไม่มีปัญหาอะไร
ใช้ทำทุกอย่าง ทั้งที่บ้านและงาน office เปิดวันละไม่ต่ำกว่า 14 ชั่วโมง
ออกงานสนาม หิ้วตะลอนๆ ไปตลอด วันนี้ก็หิ้วเข้าไป set lan ให้ที่โรงเรียนที่บุรีรัมย์มา
ถนนลูกรัง ฝุ่นตลบ โทรศัพท์มือถือเป็นที่ทับกระดาษ ไม่มีสัญญาณเลย

[quote author=cat link=topic=10654.msg103755#msg103755 date=1207317795]
พี่หมวย มีรุ่นให้เลยไหมคะ

อยากได้อยู่เหมือนกันซัก25000 มองacer ใคร reviwe บ้างสิ acer aspire นะ

อะฮ้า รุ่น SWH เนี่ย ถ้ามีแจก จะขอติดปลายนวมสักเครื่องมั่งนะคะ (อาศัยใบบุญคุณ cat)

svoa ได้ฟรีมา ใช้มา 2 ปีละคับ ไม่มี pc ใช้