จะหาซื้อ Notebook มือสองได้จากที่ไหนบ้างครับ

ไม่ทราบว่าจะหาซื้อ Notebook มือสองได้จากที่ไหนบ้างครับ

ในห้างไอที ในกทม มีร้านไหนหรือที่ไหนที่น่าเชื่อถือและไว้ใจได้บ้างครับ

แล้วรุ่นไหน ยี่ห้อไหน ดี ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

เรื่อง Notebook นี่ผมไม่รู้เรื่องเลยครับ…

ขอบคุณสำหรับคำตอบทุกคำตอบครับ

ขอบคุณครับ
:lol:

shonun
กับ ตามเวปมือสองครับ

ผมกำลังจะปล่อย notebook สำรองตัวที่ใช้อยู่พอดีเลยครับ

IBM Thinkpad R51
Centrino 1.5, 512M RAM, 40G HD, 1024*768, WLAN
อายุ 1.5 ปีพอดี สภาพใหม่มาก เพราะไม่ได้เป็นเครื่องหลัก
ราคาคุยกันได้ครับ ถ้าคุณ bunpot สนใจ PM มาได้เลย :slight_smile:

Edit: ขออภัยที่ตอบไม่ตรงคำถามนะครับ แต่ถ้าไม่ได้กะเครื่องแรงสุดขีด
ขนาด desktop ใหม่ๆ แต่ใช้ทำงานจริงๆ ตัวนี้รับรองดีแน่

เดี๋ยวนี้ราคา notebook ถูกลงมากแล้วครับ
แนะนำให้ซื้อมือ 1 ไปเลยดีกว่าครับ
ของมือสองราคาถูกก็จริงแต่ก็ spec ต่ำ/ตกรุ่น

ถ้าเอามาใช้งานทั่วไปเช่น www ftp word excel ssh httpd & games
ของมือ 1 มีให้เลือกตั้งแต่ 30000 up ครับ

เลือกที่มี wifi bt combo-cd แล้วก็ hd 60G ส่วน ram มาเพิ่มทีหลังได้ ราคาประมาณ 36k-42k
จะได้แบตใหม่ที่ยังไม่เสื่อม สามารถใช้งานได้นาน

จริงๆ ผมก็อยากได้เครื่องใหม่ เหมือนอย่างที่คุณ kke ว่าแหละครับ
แต่ติดปัญหาตรง ตังไม่ค่อยมีนี่ซิ เห้อ… :frowning:

ไม่รวยเหมือนลูก ts บ้างแล้วไป

…ซักวันจะรวยให้ดู…