นอนทับ Notebook จอแตก T_T ซ่อมเปลี่ยน ที่ไหนดีครับ

นอนทับ Notebook จอแตก T_T ซ่อมเปลี่ยน ที่ไหนดีครับ
ราคาประมาณเท่าไหร่เอ่ย (พี่ธี กับ น้องโต้พอจะมีร้านที่โคราช บ้างไหมครับ)

Hp pavilion dv 2000
1280 * 800 ครับ

ขอบคุณมากๆ ครับ

ฝันร้ายเปล่าครับ ตอนทับน่ะ หรือว่านอนร้าย

ก็สงสารอะนะ แต่ขำอะค่ะ นอนยังไง๊ ทับ notebook ได้ไม่รู้ตัว จริงๆ เลยนะเนี่ย

กำแท้ๆ

มาที่เชีย์รังสิตครับ…มีร้านหลายร้านซ่อมเปลี่ยน (ของแทนไม่ใช่ของแท้)

ซ์้อใหม่ครับ ซ่อมก็ จอมือสองก็ 7-8 พันครับ มือ 1 ก็ 12000 ครับ

ถ้ามั่นใจ ก็ไปซื้อเฉพาะอะไหล่มาเปลี่ยนเองได้…
ของผม DV2000 เหมือนกัน วันก่อนหน้าจอมัน Dead ไปที่ศูนย์ HP อะไหล่ไม่มีรอสั่ง แต่อยู่ในประกัน เปลี่ยนมาที เปลี่ยนทั้งฝาเลย คือ เขาไม่ถอดเหมือนใน Document ที่เคยอ่าน แต่ถอดที เปลี่ยนทั้งฝาเลย แต่ไม่รู้ค่าใช้จ่ายเหมือนกัน เพราะตอนไป ของผมมันฟรี…

ปรกติเข้าศุนย์เขายกฝาอยุ่แล้วครับ เคยเครม Acer ก็ยกทั้งฝา

แต่ถ้าไม่ได้ทำประกันอุบัติเหตุไว้ก็ลำบากครับ

ขอบคุณครับ ก็อุส่า dead ไปเปลี่ยน จอใหม่มารอบนึงแล้ว
พอดี ใส่กระเป๋า ไว้และนอนทับ ครับ เปิดมาอีกทีเซงเลย…

นายผมใช้ VIO

เครื่องรุ่นนี้พี่จำราคาไม่ได้ซิครับ แต่เปลี่ยน LCD ของ HP เปลี่ยนยกกรอบเลย
ถอดน็อตยึดบานพับออก เปลี่ยนตัวใหม่ใส่แทน ในรุ่นใกล้ๆกัน เคยเช็คราคาไว้ก็หมื่นกว่าทั้งนั้นครับ

ไม่งั้นก็ลองไปเดินเล่นแถวชั้นใต้ดินเดอะมอลล์ หาพวกร้านขาย notebook มือสองน่ะ
เผื่อเขาจะมีเครื่องรุ่นเดียวกันที่ board เสีย ซื้อแต่จอน่าจะซัก 4-5 พันได้
อ้อ ชั้นสอง ไอทีพล่าซ่าก็มีอีก 2 ร้านครับ

ถ้าจะให้แนะนำ หากคิดว่าคุ้มค่ากับอายุเครื่องแล้ว ซื้อใหม่ดีกว่าครับ

ผม HP แต่ Deat Pixel จุดเดียวเลยยังเครมไม่ได้ -*-

เอาไปเป็นหมอนซะงั๊น

มีนลองไปที่ถนนช้างเผือกทางไปโรงพยาบาลมหาราช แต่เลยโรงพยาบาลอีกหน่อย ศูนย์ hp service อยู่ถนนเส้นนั้นเป็นตึกแคบๆทาสีเหลืองน้ำเงิน ถ้าเข้ามาทางโรงเรียนสุรนารีอยู่ซ้ายมือ

ถ้าเครื่องหมดประกันแล้ว เอาไปตรงนั้นโดนฟันค่าบริการแพงเด้อ

วันจันทร์ที่ผ่านมา เอาเลเซอร์ปรินเตอร์ไปซ่อม ค่าเปิดเครื่องก็ 1000 แล้ว ไม่รวมค่าซ่อม ค่าเปลี่ยนอุปกรณ์ ราวๆ 3,000 กว่า ผมเลยยกกลับบ้านซื้อใหม่ดีกว่า

ผมทำบ่อยครับ ของผมแตกไปเครื่องแล้วครับ ทับ Asus EEE

ผมแนะนำ ถ้าหาจอมือสองไม่ได้ ก็ ซื้อตัวใหม่ดีกว่าครับ ส่วนตัวนี้ เอา ตั้งโต๊ะทำงานแทน PC ดีกว่าครับ

ใครมีของเสียๆ แต่ค่าซ่อมแพง ไม่ซ่อมแล้วจะซื้อใหม่ ผมขอนะครับ :smiley: อยากจะแงะออกมาเอานู้นเอานี่มาเป็นอะไหล่ทำโครงงาน

จอปกติ ไม่ใสก็ประมาณ 7000-8000 ครับ แต่ถ้าเป็น ใสๆ หน่อย หรือที่เค้าเรีกยว่า crystal bright (น่าจะใช่

จอ อะไหล่ที่แพงมากกก

เป็นตัวอื่นไม่เป็นไร

แต่เป็นที่จอ

แทบซื้อใหม่ได้เลยครับ

T.T