ผมลง NOD32 Smart Security ใน server 2003 แล้วเครื่องอื่น ๆไม่สามารถเข้าเว็บได้

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ เปิดเว็บมาเกือบสองปีแล้ว แต่ผมไม่เคยมีโปรแกรมป้องกันไวรัสติดเครือ่งเลย เพราะ ผมใช้เครื่องคนเดียว แต่ไม่กี่วันที่ผ่านมา โดน ฝรั่ง เจอะเข้ามา แอบติดตั้งเกม ในเครื่องผม (เกมออนไลน์ที่ใช้เล่นการพนัน พวกบ่อนพนันออนไลน์) แล้วยังใช้เครื่องผม ทำผิดกฏข้อบังคับของ ตู้อีก ทำให้เครื่องผมต้องโดนบล๊อก

ติด Firewall ของ Nod32 ครับ ต้อง Config Fire หรือ Disable Firewall ไปเลย โดยคลิกขวาที่ icon ของ Nod32 ตรง Traskbar แล้วเลือก Disable Firewall ครับ

กรณีที่จำเป็นต้องใช้ Firewall ก็ต้อง Cofig ให้เปิดหรือปิด บาง post ครับ … พอดีตอนนี้ไม่สะดวกที่จะ remote เข้าไปดู (ที่ server ของผมเอง) ว่าต้อง set ตรงไหนบ้าง

เปิด allow ผ่านพวก http ftp ให้หมดครับ ส่วน ip ให้มันบล๊อคไว้

ส่วนอัพเดทตัวโปรแกรมนั้น เข้าไป copy user ได้ที่ [remove by mod]

ผมก็ใช้อยู่งิงิ ก็โอเคนะครับ แต่เวลามันเตือน เครื่องจะดาวสปีดลง แน๊ะนำ ติดตั้ง

แล้ว allow ทิ้งไว้เลยครับ ปกติพวกนี้มันจะถามหาเวลา ip อื่นเข้ามาอยู่แล้วเพื่อกันการเกิดปัญหานะครับ

ขอบคุณครับ แต่ถ้าหากว่า Disable Firewall ลงไป มันก็เท่ากับว่าไม่ได้มีการป้องกันเลยซิคับ พอดีผมต้องการให้มันมีการป้องกัน การโดนบุกด้วยอะคับ เพราะที่โดนอยู่ มันเข้ามานั่งเล่นการพนัน ในบ้านผมเลยคับ

ใช้ฟรี antivirus ไม่ดีกว่าเหรอครับ มีให้เลือกหลายตัวมากเช่น
avast, avira, avg, pctools

แล้วก็หา firewall มาลงเพิ่มด้วยก็ได้ครับ ที่ฟรีก็มีของ
zonealarm, pctools

ใช้ของแจกฟรี update เวอร์ชั่นได้ตลอดโดยไม่ต้อง crack

โหลด NOD32 Anity Virus มาลงแทนครับ