แจ้งเรื่อง คุณหนึ่ง Networtthai

[color=red]สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม
Msn admin@siamhostmart.com
Tel 09-9219562 , 04-6492444
[/color]

Special Thanks.
คุณ pizzaman และผู้ดูแลบอร์ดนี้ทุกท่านครับ ที่ให้โอกาสทางผมได้ใช้บอร์ดนี้เป็นสื่อกลางในการแจ้งข้อมูล และประกาศต่างๆ ครับ

ขอแสดงความนับถือ
ทีมงาน ห้างหุ้นส่วนสามัญ สยามโฮสมาร์ท

ขอให้เหตุการณ์ต่างๆ จบลงด้วยดีนะคะ เฮ้อ

ปัญหาเดิมครับ เมื่อก่อนก็เป็นแบบนี้เช่ากับใครก้เป็นแบบนี้ทั้งนั้น ^^ :angel:

ตัวจิงผมก้เจอแล้ว เมื่อประมาณปีที่แล้ว

คงไม่ใช่ปัญหาหรอกถ้ามันเกิดบ่อยๆคงเป็น สันด… มากกว่า

แล้วรับเงินจากลูกค้าไปหลาย ทำไมทำกับลูกค้าแบบนี้อ่ะ หรือเงินที่ได้จากลูกค้ามันไม่พอจ่ายค่าเช่าหว่า :blink:

รีบเคลียนะครับคุณหนึ่ง ถ้าไม่เสร็จ ใช้ไม่ได้ รับรองงานนี้มีคนติดคุกแน่ๆครับ ไม่คุณก็ผม
ขอซํกรอบเหอะ ทนมาเยอะแล้วครับ ตอนนี้ก็ใช้เครื่องไม่ได้แล้ว เงินผมก็อยู่กับคุณ
ไม่ไหวแล้วครับ คืนซะแล้วก็จบเรื่องครับ
NuTTy
01-199-4114
noptawat@hotmail.com
noptawat@csloxinfo.com

ถ้าไม่คืนเงินก็คืนบริการให้ผม เว็บผมที่อยู่ครบ 100% และการ Uptime ที่น่าพอใจหรือมากกว่า 99.00 % ครับ ผมรับไม่ได้หรอกครับแบบนี้ เงินผมก็อยู่กับคุณ ติดต่อเจรจาด่วน

อ้างอิงนี่ครับ
http://www.thaihosttalk.com/index.php?&act=ST&f=23&t=2875

เหตุการณ์ร่วงเลยมาหลายวันแล้ว หากนายจิระพงษ์ ทับศรียังไม่ขอติดต่อเพื่อพูดคุยเจรจาหรือต่อรองใดๆกลับมาเลย ผมมีความจำเป็นอย่างยิ่งที่จะเข้าแจ้งความเพื่อที่จะให้เกิดการดำเนินคดีอย่างถูกต้องตามกฎหมาย ซึ่งทางเราพร้อมที่จะกล่าวหาและฟ้องร้องอย่างที่สุดในทุกๆเรื่อง :angryfire:

ถ้าคุณไม่จ่ายคืนไม่ผมก็คุณเนี่ยแหละครับที่ต้องไปนอนในคุกหรือจะให้เป็นคนในตระกูลคุณก็ได้นะครับ เอาให้หมดท่าไปเลย ตอนนี้ใช้ก็ไม่ได้แล้ว อย่ามาต่อแหลนะครับ

ข้อสังเกต
1.หน้า webboard service ที่ www.networkthai.net ใช้การไม่ได้ หน้าเว็บก็ด้วยครับ
(ทั้งเดือนมีนาคม2549 เลยด้วยซ้ำและก็ไม่มีแนวโน้มว่ามันจะซ่อมครับ)
2.Msn ที่ว่า service@networkthai.net มี Online ตลอดครับ แต่ไม่มีใครโผล่หัวตอบเลย
ไม่ว่าจะกลางวันกลางคืนครับ แล้วจะ Online ทำอะไรครับหลอกกันหรือนั่งอยู่แล้วเงียบครับ
3.มันไปแอบอยู่ Ethaidesign.net และก็ถ้าผม Post ความจริงมันก็ลบครับ แบบว่าหน้าตัวเมีย
4.โทรไปไม่รับครับ ถ้ารับแมร่งก็วางทิ้งซะ คุณX Abday.com ก็โดนถามเค้าก็ได้ครับ
5.Hostล่มประจำ ไม่เชื่อคุณก็ลิ้มลองเองก็ได้ครับ Uptime % ตกต่ำเหลือเกินครับ
6.บริการที่ว่าคนแนะนำมาปากต่อปากว่าดีนักหนา เจ้าของก็คุย ทำไมตอนนี้หายเงียบ คนรับเงินผมไปยังหายอะครับคิดดู
7.หลังมีเรื่องเว็บปิดเงียบ เจ้าของหายหัวไปกบดานทั่วไป
8.Mail+Msn+โทรไป+ส่งจดหมายไป ไม่มีตอบกลับ เหมือนหายไปจากโลกแล้วครับ
9. มีอีกเยอะ คุณลองหาดูที่เว็บนี้ก็ได้ครับ เรื่องเก่าๆเพียบครับ…

ก่อนจะ Post ตอบ ให้อ่านเนื้อความทั้งหมด(แบบละเอียดและคิด)ก่อนจะได้ไม่งงครับ

**** ขออภัยในคำไม่สุภาพ :angel: นี่เป็นจดหมายเปิดผนึกถึง Networkthai.net ครับ ******
ผมขอยืนยันว่าเรื่องรวมข้างล่างเป็นความจริงทั้งหมด
อย่าลบหรือปิดกระทู้นี้ เพราะนี้คือความจริง ขออนุญาติอย่างสูงนะครับ
และฝากเตือน Hosting ที่ชอบหลอก ระวังเถอะ คุณไม่รอดแน่ๆครับ
ทุกคนมีสิทธิที่แสดงความคิดเห็น จริงๆ และถูกต้อง
ผมได้ขอร้องอย่างสุภาพไปทางคุณหนึ่งแล้ว แต่ไม่มีกรตอบรับอย่างไร
ผมไม่ไหวแล้วครับ…

รบกวนขอใช้พื้นทีนี้หน่อยนะครับ (กรุณาอย่าลบกระทู้นี้เพื่อบิดเบือนความเป็นจริง)
และบอกคุณหนึ่งอย่า ตอแหล่ พูดตามความเป็นจริง … noptawat
NuTTySTUDiO Call 01-199-4114

สวัสดีครับ

ผมผ่านไปผ่านมาบอร์ด THT หลายรอบแล้วครับพึ่งจะมีโอกาศได้สมัคร เพราะส่วนมากผมจะทำงานด้านโปรแกรมซะมากกว่าครับ แต่ด้านโฮสติ้งก็ไม่ได้ทิ้งนะครับ ดูแลตลอด ^^ พอดีคราวนี้มีลูกค้าของผมรายหนึ่งออกอาการแปลกๆครับ เลยแวะเข้ามาบอร์ดนี้ซักหน่อยเพื่อฟลุ๊กๆ จะได้ข้อมูลอะไรบ้าง

เปิดมาหน้าแรก ตกใจเลยครับ !!!

คุณหนึ่ง Networkthai เป็นลูกค้ากับทางผมครับ เค้ามาเช่าเครื่องกับแล้วเค้าก็ไป Manage เครื่องเอง

ตอนนี้คุณหนึ่งรู้สึกจะมีปัญหาเรื่องเงินครับ ผลัดกับทางผมมาตลอด

วันนี้ 03/04/49 ช่วงประมานบ่าย 3 โมง ทางผมจึงตัดสินใจปิดเครื่องทั้ง 2 เครื่องที่คุณหนึ่งมาเช่าไว้

ในส่วนตรงนี้ผมยังสามารถ Contact กับทางคุณหนึ่งได้นะครับ ผมอยากจะให้ทางลูกค้าของทางคุณหนึ่งใจเย็นๆ ไว้ซักนิดนะครับ ผมจะเครียเรื่องนี้ให้เร็วที่สุดครับ เพื่อที่จะเปิดเครื่องให้ลูกค้าของคุณหนึ่งได้ใช้บริการต่อนะครับ

ผมยังให้ Credit กับทาง Networkthai นะครับ ผมเคยได้เจอตัวจริงของเค้าตอนมาดูเครื่องคิดว่า เค้าอาจจะมีปัญหาอะไรบางอย่างถึงได้เกิดเรื่องแบบนี้

ยังไงผมจะตามเรื่องนี้ แล้วถ้าคืบหน้ายังไงผมจะบอกกล่าวให้ท่านลูกค้าของคุณหนึ่งได้รับทราบข้อเท็จจริงนะครับ

ต่อไปนี้คือจดหมายเปิดผนึกระหว่าง NuTTySTUDiO กับ Networkthai.net
ทุกคนสามารถอ่าน และอยากให้อ่านความจริงนี้ทุกๆบรรทัด (ขออภัยที่อาจมีคำไม่สุภาพ
เพราะคนที่ผมสนทนาด้วยเค้าไม่สุภาพเอง)

=== ข้อความล่างนี้เป็นข้อความโดยตรงไม่มีการกลั่นกรอง อ่านแล้วคิดตามนะครับ===

edit by pizzaman:ขอลบส่วนนี้ครับ บอกไปครั้งนึงแล้ว

[…ลบ…]

คำขอบคุณในบริการจากลูกค้า

ขอแสดงความเหยียดหยามถึงวงค์ตระกูลของคุณด้วยประการดังกล่าวที่เป็นความจริงทั้งปวง
NuTTySTUDiO
March 28 , 2006

NuTTySTUDiOTHailand ; Rungsit Khong7 Tunyarruk Patumthanee Thailand.

ปล. วันนี้หน้าเว็บมันก็เข้าไม่ได้ (วัน 28 มีนาคม 2549)
www.networkthai.net เลิกใช้เลยเหี้ยมากๆครับ Support Forum

++++
คนเรามีความคิดที่หลากหลาย ให้ความคิดเห็นได้นะครับด้วยการ Reply กระทู้นี้ครับ
++++

[quote]ผมใช้บริการ โฮสติ้รายนึง xxxxxxxthai.com

ผม ไม่แน่ใจว่าจะดีรึปล่าว ก็เลยเช่า โปรโมชั่น 1 ปี 1500 บาท

ใช้ไปไม่ถึงอาทิตย์ มันก็ช้า เข้าเว็ปแล้ว Timeout

ผมเลยไปขอยกเลิกครับเขาบอกจะคืนเงินให้เต็มจำนวน

ในวันที่ 10 ผมถาม เขาบอกว่างบหมด แถม มายืมเงินอีก 3500 แต่ผมไม่มี

เพราะตังก็ยังไม่ได้คืนจากเขาเลย

อยากทราบว่า โฮสติ้งเวลาเช่าแล้วเขาเอาเงินไป ใช้หมดเลยหรือครับ ไม่มี ไว้เผื่ออะไรเลยหรอครับ

อีกอย่างเช่าไม่ถึง สัปดาห์

อัพเดทข้อมูลทุกอย่างอยู่ที่หน้าแรกครับ

ขอบคุณมากครับ พี่ T______________T
ผมโล่งใจมากน่ะเนี่ย เพิ่งเข้ามา ที่นี้ครั้งแรก ขอบคุณมากๆครับ

ใจเย็นลงได้ เกือบหมดล่ะครับ ได้เรื่องไง บอกผมด้วยน่ะคร๊าบบบ
อยากได้รูปคืน ~

รีบดำเนินการเลยครับป๋มรออยู่ ยู้~ฮู

ถ้าคุณหนึ่งมีปัญหาจริงๆ ทางผม คงเป็นรายแรกหละครับที่จะเข้าแจ้งความ เพราะว่าหลักฐานการเช่าเครื่อง และ สำเนาบัตรประชาชน พร้อมลายเซ็นต์ของคุณหนึ่ง อยู่กับทางผมหมดครับ

แต่อยากให้ใจเย็นซักนิดนะครับ ไม่เกิน 2-3 วันนี้รู้ผลแน่นอนครับ

ยังไงรบกวนท่านติดต่อ NuTTy ที่ 01-199-4114 เพื่อส่งเอกสาร(สำเนาก็ได้)
มาให้ผมด้วย เพราะจะดำเนินการแจ้งความอีกเช่นกันครับ
เพราะว่าที่ผ่านมาก็ได้แค่ใบสลิปโอนเงินให้กับทานคุณตำรวจเท่านั้นครับ
ยังไง Scan หลักฐานส่งมาที่ noptawat@csloxinfo.com เลยก็ได้ครับ
ขอบพระคุณในความรับผิดชอบดูแลและรอบคอบของคุณนะครับ

:santa: เอาเลยครับ

เงินที่มันได้มาไม่ได้เอาไปทำไรหรอกเอาไปใช้หนี้

• เที่ยว ไปเรื่อย ตามประสา คนขาย ของ …

อัพเดทข้อมูลทุกอย่างอยู่ที่หน้าแรกครับ

[quote] [quote] ถ้าคุณหนึ่งมีปัญหาจริงๆ ทางผม คงเป็นรายแรกหละครับที่จะเข้าแจ้งความ เพราะว่าหลักฐานการเช่าเครื่อง และ สำเนาบัตรประชาชน พร้อมลายเซ็นต์ของคุณหนึ่ง อยู่กับทางผมหมดครับ

แต่อยากให้ใจเย็นซักนิดนะครับ ไม่เกิน 2-3 วันนี้รู้ผลแน่นอนครับ

ยังไงรบกวนท่านติดต่อ NuTTy ที่ 01-199-4114 เพื่อส่งเอกสาร(สำเนาก็ได้)
มาให้ผมด้วย เพราะจะดำเนินการแจ้งความอีกเช่นกันครับ
เพราะว่าที่ผ่านมาก็ได้แค่ใบสลิปโอนเงินให้กับทานคุณตำรวจเท่านั้นครับ
ยังไง Scan หลักฐานส่งมาที่ noptawat@csloxinfo.com เลยก็ได้ครับ
ขอบพระคุณในความรับผิดชอบดูแลและรอบคอบของคุณนะครับ [/quote]
ข้อมูลตรงนี้คงไม่สะดวกที่จะส่งให้นะครับ เพราะเป็นข้อมูลภายในของทาง สยามโฮสมาร์ท ครับ

ถ้ายังไงถึงขั้นต้องฟ้องจริงๆ แล้วค่อยว่ากันครับ

อาจจะดีขึ้นก็ได้นะครับ พรุ่งนี้ผมจะเครียแน่นอนครับ [/quote]
รู้สึกสบายใจจัง ที่ท่านออกมาบอกจะเคลียร์ให้โดยตรง จะติดตามความคืบหน้านะครับ แต่ลุ้นว่าไม่อยากให้ถึงการแจ้งความกันเลย แต่ถ้าผิดจริงก็ดำเนินการ แต่ถ้ายังไงมีเหตุผลอันสมควรก็อย่าไปแจ้งเลยครับ ลองถามเหตุผลกันดูก่อนนะ^^

อะครับ
เข้าใจหละ เก็ดเลย
ผมว่าละ ทำไมเครื่องเขาเต็มไว แล้วหลายตัว
อืม
แล้วตัวที่ว่ามีปัญหา อืดๆ นี่ของเขาหรือของทาง สยามโฮสมาร์ท หรอครับ???

สงสัยผมคงต้องหา host ใหม่อยู่ซะแล้ว ข้อมูลคงเกลี้ยง เล่นแบบนี้
โทรไปหาเย็นๆ บอกว่ากำลังแก้เครื่องเรื่อง mysql ล่มบ่อย เหอๆที่ไหนได้ ไม่ได้จ่ายตังนี่หว่า
ใครฟ้องผมเอาด้วยนะครับ slip ผมน่าจะเก็บไว้อยู่

บอกกันก่อนนะครับ ว่าจะฟ้องจะใคร ในฐานะฉ้อฉล โกง ต้องมีดังนี้ต่อไปนี้

1.มีใบเสร็จเซ้นต์เรียบร้อย แล้วมีชื่อกำกับกันทั้งคู่ เพระว่าแค่ใบโอนเงินบางที พอไปสู้กันในชั้นศาล หงายกลับมาหลายๆคน ตำรวจมีหน้าที่รับแจ้งเหตุอย่างเดียวเท่านั้น และไม่มีหน้าที่ในการจะมาฟ้องร้องใคร ยกเว้นคนทำผิดซึ่งหน้า เช่น มีเรื่องชกต่อย หรือถือปืนไว้ในมือ เท่านั้น ขอย้ำว่าเท่านั้น
2.ถ้าใครมีใบเสร็จรับเงินเรียบร้อย ของคุณหนึ่งไว้ นั้นคือหลักฐานทางพยานวัตถุและพยานบุคคล คือพวกเราที่เป็นผู้เสียหาย ในฐานะของผมไม่มีหลักฐาน ในลายเซ้นต์ผมเป็นผู้เสียหายไม่ได้ แต่พยานในการใช้สินค้าของเขาโดย Print ว่า DNS อยู่ใน Sever ของ Networkthai.net และ Copy ว่าอยู่ในข้อมูลอยู่ใน Sever นี้จริงๆ เพื่อเป็นพยานเท่านั้น และให้ทุกคนโปรดเข้าใจด้วยครับ ว่าถ้าใครไม่มีหลักฐานเป็นลายลักษณ์อักษรอย่ารวมแจ่ม ถ้าฟ้องจริงๆ อาจจะหงายกลับมาได้ จำไว้เลยครับ ว่า “ตำรวจมีหน้าที่รับแจ้งอย่างเดียวเท่านั้น” คือแจ้งไปอย่างนั้นแหละ บันทึกสมุดประจำวัน ว่าเกิดอะไรขึ้นมาบ้าง

ถ้าใครบอกว่า ฟ้องได้ นั้นคือหลักการ แต่วิธีการต่างกัน พูดภาษาชาวบ้าน เหมือนกับคุณหัดกินข้าว จับช้อนยังไงทำยังไง แต่พอมาจับช้อนกินข้าวปากแล้วเคี้ยว ต่างกันว่าเราจะไปเคี้ยวไปทางซ้าย หรือว่าทางขวา หรือว่าอมข้าวไว้ก่อนแล้ว

นี่คือพูดในฐานะที่ผมมี นักกฎหมายอยู่ข้างๆตัว ถ้าจะชนะต้องชนะให้ขาด ถ้าครึ่งๆกลางๆ บอกได้เลย ได้แค่กระดูกมาแขวนคอเท่านั้น

ขอบคุณสยามโฮสมารท์ครับ ที่ให้คำยืนยัน
ตอนนี้ ก็คงต้องรอ ว่าคุณ 1 จะแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นหรือไม่

ความเสียหายที่เกิดขึ้น เป็นบทเรียนกับผมมาก
โฮสเคยดับมาครั้งแล้วช่วงปลายปี 48 ข้อมูลหายหมด
ผมต้องตระเวณ หาข้อมูลจากโรงเรียนต่างๆ มานั่งทำเว็บ
ให้เค้าใหม่ จนเสร็จ

ถามว่า ผมควรจะสำรองที่เครื่องใหม ผมกลับบอกตัวเองว่า
คงไม่ต้อง เพราะคุณ 1 ยืนยันว่า เครื่องสำรองข้อมูลอัตโนมัติ
มีไรเกิดขึ้น เรืยกข้อมูลได้ ผมเชื่อ

ถึงตอนนี้ คงบอกได้เลยว่า เปิดเทอมไป ผมจะสอนนักเรียน
ให้อยู่ในความไม่ประมาท เป็นอันดับแรก :frowning:

ส่วนหลักฐานยืนยัน การเป็นเจ้าของเว็บ คงจะเป็น
เอกสาร และข้อมูลทางราชการของโรงเรียนต่างๆ ที่มีมั้งคับ
เพราะ ผมไม่มีหลักฐานอะไรตอบกลับจากเน็ตเวิรกค์ไทยครับ

ท้ายนี้…รอคุณ 1 เคลียร์ก่อนคงจะดีที่สุดครับ :huh:

ครับไม่เป็นไรครับ ถ้าใครมีปัญหาเรื่อง เกี่ยวกับโอสติ้งว่าจะทำยังไง คุยในแง่เรื่องกฎหมายกันได้ครับ ไม่มีปัญหาจะตอบเท่าที่จะตอบได้ครับ แต่จริงๆแล้วอยากให้ คุณ 1 มาเคลียร์มากกว่าครับ ถ้าเข้าไปในชั้นศาลแล้วเนี่ย คุณ 1 อาจโดนหนักนะครับ เสียชื่อเสียงเปล่าๆ ครับไม่คุ้มค่าหรอกครับ อย่าทำเหมือนับ ไอ้หน้าเหลี่ยมนะครับ ชาวบ้าน เขา NO VOTE กันแล้ว ยังพูดว่า แค่ 16 ล้านเสียง คิดดูเอาเองว่า ใช้หัวส่วนล่างคิดหรือเปล่า อย่าเป็นแบบนั้นนะครับคุณ 1 ไม่ดีหรอกครับ อยากออกมาจัดการให้เรียบร้อย ผมมีงานอื่นต้องทำ ไม่ใช่มาสนใจเรื่องไม่เป็นเรื่องนะครับ พวกเราจ่ายเงินให้คุณ คุณมี “หน้าที่ทำให้ดีที่สุด” จำไว้นะครับ คุณ 1 คุณมีหน้าที่อะไรทำให้ดีที่สุด ถ้าจะโกธรผมไม่ว่ากันครับ แต่ผมพูดด้วยเหตุผล