ปัญหา Network ของ True กับ TOT

ช่วงนี้ True มีปัญหาระบบ DNS บางโดเมนเนมเข้าได้ บางโดเมนเนมเข้าไม่ได้ แถม บางโดเมนเนมเข้าไปแล้วกลายเป็นเว็บอื่น … โทรไปถามที่ 02-900-9000 ก็ไม่ค่อยจะรู้เรื่อง…

ส่วน TOT ก็ขาประจำ กลางวันเข้าเว็บได้ กลางคืนเข้าไม่ได้ บางทีก็เข้าไม่ได้กลางวันทั้งกลางคืน

ต้องคอยมานั่งตอบปัญหาว่าทำไมเว็บเข้าไม่ได้ ท่านใดเจอปัญหาแบบนี้บ้างค่ะ ช่วยกรุณาแนะนำ หรือ ร่วมแสดงความคิดเห็นหน่อยนะคะ :angel:

ของ True ชอบติดปัญหาที่ proxy ของ true เองที่ไม่ค่อยจะ update ต้องโทรไปด่าๆๆๆๆ ถึงจะได้ผล แต่เจ้าหน้าที่ที่รับสายมักไม่เข้าใจ ต้องคุยกับฝ่าย technic เท่านั้นค่ะ

ส่วน tot ไม่ทราบ

ขอบคุณมากค่ะ :angel:

true ปล่อย route ไม่ค่อยครบ

TOT บาง Node ใช้ KSC ( ต่างจังหวัด ) บาง Node ใช้ INET รอดตัวไป

KSC บางจังหวัด ตายสนิท เดือนทั้งเดือนเข้าไม่ได้ … กลุ้ม สนุก! ขำ ขำ