รบกวนสอบถามเรื่องการทำ Name Server ใน VPS ทีครับ

สมมติผมเช่า VPS กับผู้ให้บริการจ้าวนึงชื่อ hostvps.com ครับ
โดย Domain ของผมชื่อ mydomain.com ซึ่งมี Name Server ที่ point อยู่คือ ns1.hostvps.com และ ns2.hostvps.com
แล้วใน Package นั้นผมได้ 1 IP คือ 111.222.33.4 ครับ
ถ้าผมจะสร้าง Name Server ของตัวเอง
คำถาม

1. ผมต้องสร้าง 2 Name Server เป็นอย่างต่ำใช่มั้ยครับ ถึงจะเอาไป point ให้กับ domain อื่นๆได้
  2. ns1.mydomain.com มี ip เป็น 111.222.33.4 อย่างนี้ถูกต้องมั้ยครับ
  3. ns2.mydomain.com มี ip เป็นอะไรครับในเมื่อ VPS ผมมี ip เดียว หรือว่าใช้เหมือน ns1 ได้ ถ้าไม่ได้จำเป็นต้องเพิ่ม ip อีกตัวหรือมีวิธีแก้ปัญหาอย่างไรครับ

ทั้ง ns1 ,ns2 หากมีไอพีเดียวก็ ทำเหมือนกันครับผม

1.ต้อง register dns ทั้ง ns1 , ns2 ใน domain control panel
2.ต้อง add ns1 , ns2 ใน dns zone ใน hosting control panel ครับ

ขอบคุณครับ