เจอปัญหาโดเมนหมดอายุกับ name.com แล้วต่อไม่ได้ครับ ใครเคยเป็นบ้าง?

เจอปัญหาโดเมนหมดอายุกับ name.com แล้วต่อไม่ได้ครับ ใครเคยเป็นบ้าง ?

โดเมนผมจดไว้นานแล้วให้เพื่อนสนิทเก่า หมดอายุทุกวันที่ 29/04/11

ปีก่อนยุ่งจัดไม่ได้ต่อจดเลยวันที่ต่อได้ เลย โดนค่า Redem ไป 24.95$ ต่อวันที่ 07/06/2011

[LIST]
[]3079203
[
]6/7/2011
[]Paypal
[
]$24.95
[]Processed
[
]Expiring Domain
[/LIST]

แต่มาปีนี้ ลืมต่ออีกแล้ว แต่ช้าก่อนยังไม่ถึง 30 วันหลังหมดอายุ เลยรีบเข้าระบบไปต่อ แต่ โดเมน ได้หายไปจากระบบแล้ว ไม่มีชื่อโดเมนอยุ่เลย และโดเมนไม่ได้ ย้ายออกไป whois ก็ยังเป็นชื่ออยุ่ถุกต้อง งงเลยผม กะว่าเสีย Redem ก็ไม่เป็นไร แต่นี้ยังไม่มีเลย ใครเคยเจอบ้างครับ เปิด Ticket ไปแล้วก็เงียบ

เคยใช้ name.com สมัยแรกๆ ที่ราคามันถูกๆ ใช้แล้วถึงได้รู้ว่าระบบมันไม่ค่อยดี พอมันปรับราคาขึ้นก็เลยย้ายออกมา enom หมดเลย

โดเมนหมดอายุเดือน 8 ทำเรื่องย้ายไป name.com ตอนเดือน 6 พอโดเมนมาอยู่ที่ name.com มันก็หมดอายุเดือน 6 ปีต่อไปเฉยเลย
พอย้ายออกไปไว้ที่ enom ก็กลับมาหมดอายุเดือน 8 เหมือนเดิม เจอแบบนี้ไป เลยย้ายออกมาหมดเลย

ปล. case ข้างบนคงต้องรอตอบ ticket แหละ คนอื่นก็คงทำอะไรไม่ได้

คงน่าจะเป็นข้ผิดพลาดของระบบ name.com ครับ เวลาหมดอายุจริงคงเป็นไปตามข้อมูลแสดง Whois

แนะนำย้ายไปอยู่กับทาง [COLOR=#000000]ENOM โดยตรงเลย[/COLOR]

รีบส่ง Ticket ไปถาม Staff ก่อนเลยครับ เดี๋ยวมันจะหมดก่อนระยะเวลาครอบครองในการต่ออายุ

เช้า name.com ตอยกลับมาแล้วประมาณว่า ที่คุณ redem ไม่ไช่ต่อสองปีนะ เดี่ยวเรา move domain ลง account ให้ รีบต่อสะ เหอๆ

ก็เลยได้ต่อราคาปรกติ แหมกะแฮบโดเมนแน่ๆเลย