Mysqld_safe มันทำงาน แล้ว mysql ก็ใช้งานไม่ได้

คือมันจะเป็นแบบว่า เซิฟเวอร์ทำงานปรกติได้ประมาณ 2 - 3วัน มันก็จะเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นทีนึงอ่ะครับ

[attachment=4174:1.JPG]

แล้วพอมันเกิดเนี่ย mysql จะใช้งานไม่ได้เลยครับ service mysqld restart ก็ไม่ได้ด้วยครับ ต้อง Reboot เอาถึงจะหาย

อยากถามว่ามันคืออะไรเหรอครับ แล้วจะแก้ไขได้ยังไง

mysqld_safe เป็นตัวควบคุม mysqld ที่เป็น server จริงๆ อีกทีนะครับ ซึ่งตัวนี้ไม่ควรจะมี process อะไรเลย

ลองไปดู log ดูครับ