ขอความช่วยเหลือ mysql start ไม่ได้ครับ

fsck ทำหน้าเครื่องโหมด single user เท่านั้นครับ
สังเกตุมั้ยว่ามันบอก salvage NO correct NO หมดเลย ทั้งๆที่เราสั่ง -y คือมันยังไม่ได้ fix อะไรเลย
หลังจาก fsck เรียบร้อยดีแล้ว ค่อยมาไล่ restore จะดีกว่า

ขอบคุณครับ
ตายละ กำลัง restore ไปแล้ว คืนนี้ถ้าไม่ได้ยังไง คงต้องวิ่งเข้า กสท ละครับ

restore กลับมาได้ละครับ น้ำตาจะไหล ได้ความรู้หลายอย่างและ น้ำใจจากเพื่อนๆ ใน thaihosttalk ขอบคุณมากจริงๆ ครับ

ขอคำแนะนำอีกนิด ผมควร ไปหน้าเครื่อง เพื่อ fsck -y เพื่อซ่อมไฟล์ อื่นๆ ที่ค้างๆ อยู่ ใน single user mode ไม๊ครับ มีความเสี่ยงมากน้อยอะไร ไม๊

เป็น FreeBSD ครับ