Mysql จะให้มัน kill อันที่มีใช้เวลานาน นี่ต้องไปตั้งตรงไหนครับ

จากรูปอ่ะครับ จะเห็นว่ามีบางอันที่เลขตรง tine มันนาน เราก็จะต้องมากด kill ทีนี้ถ้าจะตั้งว่าถ้าอันไหนเกิน 30 วิให้ kill อัตโนมัติเลยแบบนี้ตั้งได้หรือเปล่าครับ แล้วต้องตั้งที่ไหน และควรตั้งหรือเปล่า

ใช้ตัวช่วยครับ คำสั่งชื่อ mk-kill อยู่ใน maatkit

แก้ที่ปลายเหตุไปหรือเปล่า ไปไล่ทำ index ให้เวลา query ใช้เวลาน้อยที่สุดแค่ 0.0x วินาที น่าจะดีกว่า

ก็อันที่มันนาน มันทำ index แล้วอ่ะครับ อย่างอันสุดท้ายที่ time เป็น 285
ก็ทำ index Topic_ID แล้ว และ Post_ID ก็เป็น primary อยู่แล้วอ่ะครับ

น่าจะเป็น smf นะครับ
555