Mysql db มันโตหลายร้อย MB แล้วรีแพร์ผ่าน phpmyadmin ไม่ผ่านทำไงดีครับ

Mysql db มันโตหลายร้อย MB แล้วรีแพร์ผ่าน phpmyadmin ไม่ผ่านทำไงดีครับ

มันนานเกิน เลยน่าจะ Time out ไปซะก่อน หรือไงไม่รู้กลายเป็นหน้าขาวๆไปเลย

post ห้อง technical ดีกว่านะครับ

(ย้าย)

ถ้า remote ไปได้ก็ repare ผ่าน command ครับ

โฮสมันเป็น windows อ่ะครับ รบกวนบอกวิธีหน่อย

จะเป็น windows or linux สำหรับ mysql ก็ทำงานผ่าน command line ได้ครับ ใช้ tool mysql.exe ในการซ่อมแซ่ม db ได้เช่นกันครับ
เข้า dos prompt แล้วเรียก msql.exe จากนั้นก็ help ด้วยคำสั่ง ? หรือ -h

ไม่เข้าใจตรงไหนก็ถามต่อไปล่ะกันครับ…

ลองใช้ tool ช่วยดูสิครับ บนเครื่อง windows มี tool เยอะแยะ
อย่าง MySql-Administrator , MySql-Front แต่ผมชอบใช้ Navicat บ่อยที่สุด

วิธี repair ทุก database

start > run > cmd > d: cd > mysql > cd bin
mysqlcheck --all-databases --auto-repair --silent -u root -p
Enter Password : ******

หากเช่าแบบ access remote ไม่ได้… ก็เมล์แจ้ง admin ทำให้ มันง่ายและเร็ว ไม่ต้องกลัวเราทำพังเองด้วย lol

แหล่มจริงๆเลย ขอบคุณทุก reply ครับผม

ว่าแต่มันขึ้น warning

[quote author=superdog link=topic=11074.msg107621#msg107621 date=1209559006]
แหล่มจริงๆเลย ขอบคุณทุก reply ครับผม

[quote author=superdog link=topic=11074.msg107621#msg107621 date=1209559006]

^

คุ้นๆ ว่าถ้า stop จะ mysqlcheck ไม่ได้นะครับ

เอิ้ก เอิ้ก เอิ้ก อาจจะใช่ครับ ลองดูครับ แต่ยังไงก็อย่าลืม backup db ไว้หล่ะครับ