เจอปัญหา ตอนติดตั้ง MY SQL แล้วไม่ยอม Start เซอร์วิสครับ

ตอนแรกได้ลง Apache + PHP + MY SQL แยกเอง แต่ลบออกไปๆ ลง XAMPP แทนคับ และทีนี้กลับมาใช้แบบเดิม Apache กับ PHP ผ่านครับ ติดแต่ตรง SQL ครับ ตั้งแต่ตอนเริ่มติดตั้ง ถึงขั้นตอนนี้ไม่มีการ Error แต่อย่างใดครับ มา Error ตอนสตาท เซอวิสนี้อย่างเดียว

ลองไปอ่านในฟอรั่มปัญหาต่างๆแล้ว ก็แก้ไม่ไ้ด้อยู่ดีคับพวก
net stop mysql และก็ sc stop mysql ใช้ไม่ได้
ลองทำทุกวิธีทางก็ไม่ได้ครับ

ใครพอใจดีว่างช่วยผมมั้ยครับ

ลองไป stop service

[quote author=Freedomlover link=topic=21806.msg206079#msg206079 date=1249838202]
ลองไป stop service

ลง ทับ forder เดิม ใช่มั้ยครับ

ถ้าใช่ ลบ ไฟล์ log ออก
แล้วค่อยลงทับ

ผมลบแล้วครับ ก่อนติดตั้ง C:/Program Files/My SQL ผมลบทิ้งทั้งหมดแล้วครับ
ก็ยังไม่ได้อยู่ดี

ใครพอแก้ได้บ้างครับ ช่วย Remote เข้าไปที

คิดว่ามี service mysql มัน register ค้างอยู่ครับ
ลองเข้าไปที่ services manager แล้วหาดู ลบออก
หรือติดตั้งใหม่ก็เลี่ยงไปใช้ชื่อ service อื่นที่ไม่ซ้ำเก่าเช่น mysql5

ล้างเครื่องลงใหม่เลยครับ

แบบว่าชอบอะไรที่มัน cleanๆ

เหมือนสาวๆ ขาวๆ เนียนๆ

เอิ๊กกกก

ผมทำแบบนี้ประจำเลย ไม่ต้องคิดมาก 555+