งงๆๆ แค่เล่น msnด้วยกัน แฟนรู้ว่าเราอยู่แถวไหนได้ไงคับ

เรื่องมีอยู่ว่าผมไปนั่งเล่นเกมส์ดื่มแอลกอฮอลนิดหน่อยบ้านเพื่อน แล้วไปบอกแฟนว่ากลับถึงห้อง 2 ทุ่ม

แต่ 3ทุ่มแล้วก็ยังเล่นเกมส์ต่ออีก พอดีออน m ไว้คุยกับแฟนไปว่ากลับถึงบ้านแล้ว เล่นจากที่บ้าน

สัก 5 นาทีต่อมา แฟนบอกว่ายังอยู่บ้านเพื่อนอยู่หรอ แล้วก็ส่งเลข ip address แปลกๆมาให้ผมครับ

คือเลข ip นี้มัน ขึ้นต้นด้วย 7xxx.2xx.1xx.xxxx เลขมันไม่เหมือน ip ทั่วไป เพราะเลขข้างหน้ามี 4 ตัว เลขท้ายก็มี 4 ตัว

แต่ดันรู้เฉยเลยว่าผมอยู่แถวไหน เดี๋ยวนี้มันมี program check ได้ขนาดนี้เลยหรอครับ เพราะที่ผมศึกษามาถ้าใช้ netstat ดูipเราได้เวลาส่งรูปหรือเปิดกล้อง แต่นี่ไม่ได้ทำไรเลย chat แค่ 2-3 บรรทัดเอง

แฟนผมไม่รู้เรื่อง ip อะไรพวกนี้เลย เลยคิดว่าต้องเป็น program แบบคลิกแล้วขึ้นมาให้ดู เดี๋ยวนี้มีแบบนี้แล้วหรอครับ

เซ็งโคดอ่า

เอ่อม นั่นไม่น่าใช่เลข IP นะครับท่าน

นั่นสิครับ ผมก็ งง เหมือนกัน ดู ip ที่เครื่องเราก็ไม่ใช่ตัวที่เค้าบอกมา แต่ละหลักก็ไม่เห็นใกล้เคียง แต่บอกตำแหน่งเราได้ ลึกระดับตำบลเลยครับ

ตอนแรกก็คิดว่าเป็น ip ที่ใช้กันภายในระหว่าง node ของ tot รึเปล่า จะถามแฟนก็ไม่ได้ เดี๋ยวโดนด่า 555

เครียดเลยนะนี่

ออนมือถือ / facebook ไรพวกนี้หรือป่าวครับ

Ip แต่ละหลักจะมีเลขได้ 1-255 เท่านั้นครับ

เขาหรอกคุณ จับโหหกคุณไง ครับ คุณอยู่บ้านกับใคร เขาโทรเช็คก็ได้ หรือที่จริงเขาอยู่บ้านคุณนั่นแหละ 555+

จับไต๋โกหกแบบนี้ แม่ผมใช้กับพ่อบ่อย ชินละ เหอะๆ

เห็นด้วยเลยครับ

55 อาจจะโดนอำจริงๆก็ได้ เรื่อง ip ผมก็งงอยู่พอตัวแล้ว

บ้านเพื่อนที่ผมไปคลอง2 เป็นเพื่อนทีแฟนไม่รู้จักเลยสักคน แล้วผมก็ไม่ได้บอกด้วยว่าไปแถวไหน แต่แฟนผมบอกมาตรงๆเลย ip นี้อยู่แถวรังสิต ไม่ได้อยุ่บ้าน

นั่งตาค้างสิครับ ฟันธงแบบนี้

ออนมือถือ / facebook ไรพวกนี้หรือป่าวครับ

มือถือไม่เคยออนอะไรไว้เลยครับ รุ่นพระเจ้าเหา

อย่างเมื่อคืน ผมยืนยัน นั่งยันว่าอยู่บ้านแล้ว คุย m เสร็จต้องรีบบึ่งรถกลับบ้านไม่ให้เสียฟอร์ม

เหมือนคนขายยาบ้า โดนตำรวจสอบสวนเลยครับ 55555

คือจริงๆอยากรู้ว่า check ได้ไง จะได้แก้ทางถูก

จับไต๋ครับ โดนบ่อย อย่าคิดมาก ฮ่าๆ

ระบบ GPRS ติดตามหรือป่าวครับ ในโทรศัพคุณ หรือ ในรถ หรือป่าว แต่แฟนห่วงนะดู 555

หรือว่าเป็นจิตวิทยา

เเต่คุณคงไม่ได้ทำอะไรให้แฟนคุณอยากจับพุรุธใช่ไหมครับ

ทางที่ดีอย่าโกหก เคยใช้กับแม่แม่ถามอยู่ไหน บอกอยู่ข้างนอก แต่โทรศัพท์บ้านคามือ แม่กลับบ้านหูยานเลย

โดนเข้าแล้วไง ผู้ชายถ้าจะลั่นล้า ต้องกะล่อนเป็นครับ

[size=“4”]แล้วจะกะล่อนกันทำไมอ่ะ

ไม่อยากมีชีวิตครอบครัวกันอย่างมีความสุขกันเหรอ ไม่เข้าใจจริงๆ

ชีวิตคนเรา ตอ้งการอะไรไปมากกว่า กว่าการที่จะมีคนรักดีๆ สักคน ซื่อสัตย์ไว้ใจกันได้

ถ้าคิดจะมีความสุขบนความทุกข์ของคนรัก

จะมีคนรักกันไปทำไมเนี่ย

ไม่ต้องมีครอบครัวหรอก

คำนิยาม ของความรัก คือ

ต้องทำทุกวิถีทาง เพื่อให้คนรักเป็นทุกข์ หรือ ทางใดที่จะทำให้คนรักเป็นทุกข์ จะขวนขวาย ทำให้สำเร็จให้จงได้ อย่างนั้นเหรอ

ไม่ได้อินอะไรมาะนคะ

แต่เห็นผุ้ชายคิดกันแบบนี้ แล้เพลียใจ เหอเหอ

[/size]

มันคือตำเหน่ง GPS