Msn ผีหลอก

พูดถึงผีแล้วขนลุกซู่…
เมื่อคืนวานก่อน กำลังนั่งอ่านข่าวในเว็บอยู่ดีๆ
ก็ต้องตกใจ…
อยู่ๆ หน้าต่าง msn ก็เด้งขึ้นมา มีคนทักมานั่นเอง
จริงๆ ก็ไม่น่าจะตกใจหรอกครับ
ที่ตกใจ ก็เพราะว่าผมไม่ได้ออนเอ็ม
<_<

ไหงมีคนทักมาได้
แถมเป็นหน้าต่างของเวอร์ชั่น 4
ส่วนเวอร์ชั่น 7 นั้นก็ยังไม่ได้ออนไลน์เลยแม้แต่น้อย

พยายามมองหาว่า เจ้า msn เวอร์ชั่น 4 มันทำงานอยู่ตรงไหน
ก็หาไม่เจอ…

โอ้แม่เจ้า ผีหรอก
:blink:

ปล.ตอนนี้ผมก็ยังไม่ได้ออนเอ็มนะครับ แต่มีน้องๆ เพื่อน ทักเข้ามาคุยด้วยแล้ว เหอๆ

Start -> Run แล้วพิมพ์ดังนี้

RunDll32 advpack.dll,LaunchINFSection %windir%\INF\msmsgs.inf,BLC.Remove

จากนั้นคลิ๊ก OK

:huh:

ขอบคุณครับ

มันคือลบอะไรออกไปหรือครับ

ทำแล้วเครื่องจะพังมะนิ

:unsure:

ถ้าใช้ xp บางทีมันมีหน้าต่างมาถามให้เรา
associated .NET passport with user account แล้วเราก็กรอกเข้าไปนั่นล่ะ
ทีนี้มันก็จะ on เวอร์ชั่น 4 ที่มากับ xp ให้เอง แถมบางทีซ่อน icon ไว้อีก

start > run > พิมพ์ msconfig > startup > ไม่อยากใช้ตัวใหนก็ติ๊กออกครับ

ทำให้เครื่องเราเร็วขึ้นด้วย

โอ้ว … มีหมกอยู่ใน xp อย่างนี้ด้วยหรือนี่ :blink:

เอารูปมาให้ดู

ส่วนวิธีเอาออกก็ง่ายๆ เปิด msn 4 แล้วไปที่ option
เอา 2 อันบน ออก

ที่เอาออกเป็นการเอา MSN 4 ที่รัน เป็น Background ออกครับ ไม่มีปัญหา

ขอบคุณทุกท่านครับ…

ได้ความรู้เพิ่มมาอีกแล้ว :lol: