ขอเสนอให้ MSN Jr. Member ขึ้นไปเท่านั้น ถึงจะมีสิทธิ์ post ห้องโฆษณาได้

ขอเสนอให้ MSN Jr. Member ขึ้นไปเท่านั้น ถึงจะมีสิทธิ์ post ห้องโฆษณาได้
เนื่องจากเบื่อกระทู้แบบนี้เหลือเกิน

อีกแบบคือพวกโฆษณา Aff สมัครใหม่เข้ามา post แล้วก็จากไป

ก็เลยไม่อยากให้ Newbie post ในห้องโฆษณาได้ ถ้าใครจะโฆษณา ต้องผ่านคุณสมบัติ bla bla bla ไปก่อน
ประมาณนี้ เพื่อนๆ มีความเห็นอย่างไรกันบ้างครับ

ผมมองว่าปกตินะครับเพราะเค้าไม่ได้มาแนวแบบ MLM หรือมาเก็ตแอดโฮมอะไรเทือกนั้นอ่ะครับ

เดี๋ยวต่อไป ก็จะไปโฆษณาที่ห้องอื่นกันหมดครับ ในเมื่อ ห้องสำหรับโฆษณา ไม่สามารถ post ได้

กำหนดขั้นต่ำ 100 ก็ได้ครับ

ช่ายๆ

ปัญหาคือ user หน้าใหม่ๆ จะพยายามปั้ม post เพื่อให้ได้ 100 สิครับ :slight_smile:

ทุก user น่าจะมีสิทธิ์โพสได้เท่าเทียมกันนะครับ

ถ้าจำไม่ผิด วัตถุประสงค์ข้อหนึ่งของคุณ pizzaman คืออยากให้รุ่นใหม่ได้มีเวทีประชาสัมพันธ์ตัวเอง
ดังนั้นถึงไม่ได้กำหนดจำนวนโพสของผู้โพสกระทู้

อีกกรณีคือ ในหมวดโฆษณาจะใช้ข้อความว่า "ที่เกี่ยวข้องกับธุรกิจนี้"
จริงๆถ้าผมเห็นว่าไม่เกี่ยวข้องกับเรื่องของโฮส จะลบกระทู้เลยก็ได้
แต่หลายๆครั้งที่เห็นมีคนมาโพส สินค้าอื่นๆ พวกเราก็ให้ความสนใจกัน ก็เลยไม่ลบ
อย่างขาย sim มือถือ ขายรถก็ยังมี รับพิมพ์ปฎิทิน และอื่นๆ

กระทู้ที่ถูกยกเป็นตัวอย่าง ที่จริงเขาก็โพสผิดกติกาเข้ามา เพราะโพส 2 กระทู้เลย
ผมก็จับมารวมกันแล้วปล่อยไว้อย่างนั้นไม่ได้ลบ เผื่อใครสนใจ

ถ้าอย่างนั้นกระทู้นี้จะมี 2 เด็น

1. ให้ตั้งจำนวนโพสของสมาชิกก่อน ถึงให้โพสโฆษณาได้

^ ลืมอ่านเหตุผลพี่ธีไป ผมแบนไปแล้วล่ะครับ ฮือๆ…

ว่าไปแล้ว ขอหารือหลักการนี้เลยก็ดีนะครับ เคยคิดเหมือนกัน

[quote author=ICOM link=topic=23180.msg219695#msg219695 date=1254463445]
ถ้าอย่างนั้นกระทู้นี้จะมี 2 เด็น

1. ให้ตั้งจำนวนโพสของสมาชิกก่อน ถึงให้โพสโฆษณาได้

หากมองลงลึกถึงปัญหา คือ

[quote author=dboy link=topic=23180.msg219719#msg219719 date=1254467019]
หากมองลงลึกถึงปัญหา คือ

ผมก็อ่าน

จริง ๆ มันไม่ใช่ปัญหาหรอก นาน ๆ มาโพสทีพวกนี้

กอปรกับช่วงนี้ กระทู้ไม่ค่อยขยับ เลยเป็นสนใจหน่อย อิอิ

ทำแบบ Thaidelclub.Com ก็ดีนะครับ มีสมาชิกแบบ Donated ถ้าจะเข้ามา Post ประกาศขายของอะไร ก็ต้องบริจาคเงินให้กับทางเว็บด้วย เพื่อเป็นค่าบำรุงเว็บไซต์
อันที่จริง การ Donated เขาก็ไม่ได้บังคับครับ แล้วแต่ความสมัครใจ แต่ผมคิดว่า เป็นอีกช่องทางหนึ่งที่จะเพิ่มรายได้ ช่วยลดค่าใช้จ่ายให้กับ THT ของเรา

ที่ Thaidelclub.Com ผมไม่ได้เข้าไปประกาศขายอะไร แต่ก็เป็นสมาชิกประเภท Donated ด้วยครับ … :slight_smile:

ปัญหาคือมันรกบอร์ด หรือว่า เพิ่มภาระให้กับ mod หรือป่าวอ่ะ

เอางั้นเลยเหรอ

ห้ามขายของเลยดีกว่าครับ จะได้ไม่รก

หรือ ในส่วนของห้อง ขายของ ไม่นับจำนวนกระทู้ เพื่อป้องกันไม่ให้มีการปั่นกระทู้ ดีครับ