Msn 8.5 โดนบังคับ upgrade ทำไงดี

ใช้ version 8.5 อยู่ วันนี้โดนบังคับแล้ว

ไม่อยากอัพเลย ทำไงดี

วิธีหลีกเลี่ยงการอัพเกรด Windows Live Messenger เล่น MSN ได้ ไม่ต้องเปลี่ยน Version.

1. คลิกขวา บนปุ่ม Icon MSN ที่อยู่ ตรง Taskbar (หรือใน Quick Launch)
  2. เลื่อกเมนู Properties --> เลือก Tab Compatibility
  3. คลิกเลือกช่อง Run this program in compatibility mode for… แล้วเลือก Windows 2000
  4. เสร็จแล้วคลิกปุ่ม OK
  5. โปรแกรมจะทำการปรับแต่งตัวเองให้สามารถ Run ได้ใน compatible Mode
  6. เสร็จแล้ว ก็สามารถใช้งาน MSN Version เดิมได้เลย

เครดิต: นิตยสาร PCTODAY Vol.6 Issue 67 ปักแรก เดือนตุลาคม 2552

อัำำพไปแล้วครับสักพักก็ชิน เวลาคุยดี หน่อยครับ
แต่ v. ใหม่ web cam ห่วยเหมือนเดิม skype ครับ

แจ่มครับ ดีนะที่ไม่อัพ
:blink:

ใครที่ยังไม่ up ก็อย่า up เลยครับ Version ใหม่ ห่วยแตกมั๊กๆ ขอบอก :slight_smile:

แต่มันใช้ plus ไม่ไ้ด้ ไม่รู้ผมเป็นคนเีดียวหรือป่าว

เลิกใช้ มาใช้ twitter กันดีกว่า

ขอบคุณมากๆ ครับ พี่เอก ผมคนนึงละขี้เกียจ up

ของผมแก้แล้วครับ โหลดได้ที่ http://coolz.sytes.net/msn85.zip นะครับ
เอาไปทับของเดิมที่ C:\Program Files\Windows Live\Messenger\msnmsgr.exe
ของผมเวอร์ชัน 8.5 นะครับ โหลดลงไป แล้วไปทับตัวเก่าได้เลย แล้วออนได้เลย ทดสอบแล้ว Windows XP นะครับ

=====================================================

ถ้าทำ compatible mode จะไม่สามารถใช้ msn plus ได้นะครับ

=====================================================

ตามต้นฉบับ ถ้าอยากแก้ด้วยตัวเองให้ทำตามนี้

If you are still using Windows Live Messenger 8.5, you get this popup everytime you login:

“Want the latest version of Messenger? It’s ready to be installed” or “Pretende obter a versão mais recente do Messenger? Está pronta para ser instalada” (Portuguese version)

SOLUTION:

1. Download and run Resource Hacker
  2. Make a copy of C:\Program Files\Windows Live\Messenger\msnmsgr.exe (just in case)
  3. Use Resource Hacker to edit msnmsgr.exe
  4. On the left pane, Navigate to Version Info -> 1 -> 1033
  5. On the right pane, replace
    VALUE “ProductVersion”, "8.5.1302"
    with
    VALUE “ProductVersion”, “14.0.8064.206”
  6. Push the “Compile Script” button
  7. Save (ctrl+s) and Exit

Open Messenger and login, popup gone!

http://www.computing.net/answers/windows-xp/disable-windows-live-messenger-update-popup/176277.html

อ้าว ใช้ Plus ไม่ได้เหรอครับ พอดีผมไม่ได้ใช้ Plus เลยไม่ทราบ ต้องขอบคุณ วิธีของน้อง วิว ด้วยนะครับ :slight_smile:

+1 แก้ได้ซะที…
ขอบคุณคุณวิวครับ

ผมทำ pack แก้ปัญหาไว้ให้แล้วครับ

วิธีแก้ปัญหา Windows Live Messenger 8.5 โดนบังคับให้อัพเกรด (อีกแล้วเหรอ?)

ใช้ portable ดิครับ (ใช้ plus ได้ด้วยครับ ลองลงที่ทำงานมาแล้ว)

ผมใช้รุ่นใหม่ล่าสุดครับ ถึงแม้ของใหม่มันอาจจะไม่ดีไปทั้งหมด แต่ผมก็ชอบลองของใหม่ อิอิ

me too :slight_smile:

เวอร์ชั่นใหม่บ่อยเกินไปก็เกินจำเป็น ยิ่ง msn วัตถุประสงค์ก็แค่สื่อสารข้อความ รับ/ส่ง ไฟล์ ลูกเล่นอื่นๆไม่มีเวลาไปใช้ไปเล่น

ต้องทำความเข้าใจก่อนว่า " เราใช้งาน " หรือ " เราเล่น "

ความนิ่ง ความแน่นอน ยอม want ต่างกัน.

อัำพเดทล่าสุด: (10/11/2009)
แก้ปัญหา MSN 8.5

เฮ้อ ส่วนตัวผมนั้น เวอร์ชั่นไหนก็ได้

โดนบังคับอัพเหมือนกันครับ แรกๆ ก็ไม่คุ้น แต่ใช้ไปๆ ก็เริ่มคุ้นครับ

plus ตัวใหม่ๆใช้ได้นิครับผมใช้อยู๋นะ

แต่จะกลับไปใช้ 8.5 อยู๋ดีและ ไม่ชอบ 9 เลย อิอิ