ในนี้มีใครเคยใช้ ms isa 2006 บ้าง ขอคำแนะนำหน่อยครับ

เห็นเค้าว่า สามารถทำเป็น proxy server ได้ด้วย แล้วก็เป็น proxy ที่ดีที่สุดตัวนึงบน windows นอกจาก squidnt (เคยเล่น version siamcafe ใช้ง่ายมากๆ)

ก็เลยไปโหลดมา เป็น ISA 2006 Enterprise

function การทำงานมันเยอะเหลือเกินครับ ไม่รู้จะ set อะไรยังไงดี ลองมั่วๆตามสูตรแล้วก็ไม่สำเร็จ(เป็นโปรแกรมที่มั่วยากสุดตั้งแต่เล่นคอมมา)

ใครที่พอจะทราบ หรือว่าเคยใช้ รบกวนช่วยชี้แนะด้วยครับ

ปล. ลองหาใน google แล้วทำตามก็ไม่ work ครับ -*-

มันเด่นด้าน Firewall มากกว่านะ

www.isaserver.org

lol ท่านตี๋ set เป็นปะ