ลอง monitor จากเมืองนอกมาที่ IDC ของคุณดู

ปกติผมจะตั้ง monitor ไว้ทุก 5 นาที ช่วงนี้หงุดหงิดกับ Inter ของ CS เลยลองตั้ง 1 นาที โอ้โห สั่นกระจายละครับ

อาการสั่นจะมาวันละหน สองหน แต่มาทุกวัน Inter ดับทีละ 2-5 นาที

นี่คือแสดงว่า ถ้าตั้ง 5 นาที ก็จะไม่เจอ

เขาบอกว่า DDoS บ้าง อะไรบ้าง

ก็ว่ากันไปครับ

1 Like

ปัญหาเดียวกันครับพี่วัต

ปัญหานี้ผม report มาเดือนก่าๆและ บอกแต่ว่า bgp ไม่มี up/down นะ บลาๆๆๆๆ

จนขี้เกียจรีพอร์ทละ -*-

วันนี้เจออีกอาการ traceroute จากบ้านเข้าไปยัง ip นึงข้างในไม่ได้ เช็คไปเช็คมา ได้รับคำตอบว่า อุปกรณ์ทำงานหนัก "- -

คือ switch น่าจะเต็ม

ปัญหาทั้งหลายที่เจอกับ idc ที่นี่ จับความได้ (แต่ไม่ได้รับคำตอบแบบนี้นะครับ) ประมาณว่า อุปกรณ์ทำงานไม่ไหวบ้าง เต็มบ้าง แน่นบ้าง เหอๆๆๆ