ขอความเห็นสมาชิกและ mod

เดี๋ยวแบนซะเลย :87a4e689:

:th_113_:

สรุปว่า ทุกอย่างเหมือนเดิมนะครับ ผมจะไปประกาศเรื่อง vpn เพิ่มเติม

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ขออีกประเด็นได้ไหมครับ

• กระทู้ที่โพสต์ขายสินค้าหรือบริการเหมือนกัน อยู่ในหมวดเดียวกันละครับ แต่โพสต์เกิน 1 กระทู้ละครับ ผิดกฎเว็บหรือเปล่าครับ

ต้องชี้แจงตามนี้ครับ

กติกา บอกว่า “ห้ามโฆษณาเรื่องเดียวกันหรือเรื่องใกล้เคียงกัน มากกว่า 1 กระทู้”
หมายถึง ในวันเดียวกันห้ามตั้งกระทู้ใหม่โฆษณาเรื่องเดียวกันหรือเรื่องใกล้เคียงกัน มากกว่า 1 กระทู้
เพราะฉะนั้น ใครมาตั้งกระทู้ใหม่ขายของ 2 กระทู้ติดกัน ก็จะโดนลบไป 1 ครับ ส่วนใหญ่ถ้าผมลบ ผมก็จะ PM ไปแจ้ง นอกจากยุ่งๆ ลบเสร็จก็เลยลืม PM

ทีนี้ถ้าวันนี้ตั้งกระทู้ขายโฮส อีก 3 หรือ 7 วันมาตั้งกระทู้ขาย reseller แล้วเว้นอีกระยะ มาตั้งกระทู้ขายโดเมน แบบนี้ถือว่าไม่ผิดครับ
จะเห็นว่ามี 3 กระทู้ในหมวดเดียวกัน จากนั้น อีกระยะ (เกิน 7 วัน) มาโพสเพิ่มเติม จะดัน จะอัพ จะ… ก็ว่าไปทั้ง 3 กระทู้
หากใครเปิดอ่านแล้วไม่สังเกตวันที่เริ่มโพส (แต่ผมดู) ก็จะเห็น(เหมือน)ว่า มาโพส 3 กระทู้ติดกัน แต่ไม่ผิดกติกาครับ

มีหลายท่านที่ขายหลายรายการ แล้วแยกกระทู้ไว้เพื่อความสะดวก ก็จะมี หลายกระทู้ทั้ง 2 ห้องเลยครับ

อธิบายตามที่ผมถือปฎิบัติครับ หากผิดพลาดประการใดเชิญสมาชิกทุกท่านชี้แนะได้น่ะครับ

แล้ว อันนี้ http://www.thaihosttalk.com/showthread.php/70082-Server-Cisco-UCS-C200-%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%A8%E0%B8%A9-%E0%B8%96%E0%B8%B9%E0%B8%81%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%AA%E0%B8%B8%E0%B8%94-%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B9%89%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B8%82%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B9%81%E0%B8%96%E0%B8%A1%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%A1%E0%B8%B2%E0%B8%A2

กับ อันนี้ละครับ

http://www.thaihosttalk.com/showthread.php/69952-ขาย-Server-Cisco-UCS-C200-3-รุ่น-ถูกสุดๆ-ราคาเริ่มต้นเพียง-31-993-บาท-พร้อมของแถมมากมาย

คุณ ICOM ไปช่วย ตอบให้อีกต่างหาก ผมไม่เห็นความต่างครับ รบกวนชี้แจงหน่อยครับ

ชี้แจง
กระทู้แรกที่ยกมาเป็นกระทู้ “ปักหมุด” หมายถึง จขกท. ยอมเสียเงินเพื่อลงประกาศ และลงประกาศเมื่อวันที่ 10-5-55
กระทู้ที่สอง เป็นกระทู้ที่ จขกท. ลงประกาศตามปรกติ ลงประกาศเมื่อวันที่ 26-4-55

อธิบาย

• ถ้านับตามระยะเวลาการลงประกาศ 2 กระทู้เริ่มประกาศห่างกัน เกิน 7 วัน โดยปรกติไม่ถือว่าผิดกติกา
  • กระทู้ปรกติ กับกระทู้ “ปักหมุด” ไม่สามารถใช้กติกาเดียวกันได้ เพราะ กระทู้ “ปักหมุด” เสียเงินลงประกาศ แม้นแต่ในห้อง Hosting Services & Domain Names Offers ซึ่งมีกติกาว่า “ผู้ที่จะโพสต์กระทู้ในห้อง 1 ได้จะต้องมีสถานะเป็น Full Member แล้ว (เกิน 50 โพสต์ในห้องทั่วไปและอายุสมาชิกเกิน 1 เดือน)” ก็ยังมีผู้ที่เป็น new member มีโพสแค่ 2-3 ลงประกาศ
  • ที่ผมช่วยตอบ เพราะเห็นว่า จขกท. มีโพส = 2 คือกระทู้ที่คุณ colothai ยกมา และในกระทู้นั้นก็มีผู้สอบถาม มากกว่า 1 ท่าน ก็เลยช่วยเข้าไปตอบว่าให้ติดต่อโดยตรง ซึ่งในกรณีการช่วยตอบ หลายๆครั้งผมใช้วิธีโทรไปแจ้งเลยด้วยซ้ำ (ถ้ามีเบอร์โทรอยู่ที่ลายเซ็น) ยิ่งในหมวดไกล่เกลี่ย หลายท่านเคยคุยกับผมมาแล้ว หรือกระทู้ที่พิมพ์ผิด ให้ข้อมูลผิด ผมก็ใช้วิธีโทรไปบอก จะมารอ PM บางที จขกท.ก็ออกจาก THT ไปแล้วไม่ทันอ่าน

ด้วยความยินดี ที่ได้ชี้แจงครับ และหากผิดพลาดประการใดเชิญทุกท่านชี้แนะครับ

สรุป ถ้าปักหมุด สามารถโพสต์ ซ้ำกันได้ ถูกไหมครับ

ถ้า “ปักหมุด” อยู่ในดุลพินิจของ Admin คุณ pizzaman ครับ

ถ้าแบบนี้แปลว่าคุณ ICOM สรุปเองว่าได้ ถ้ายังไงขอข้อสรุปจาก admin หรือ คุณวัฒน์ หน่อยครับ

ป.ล. ถ้าให้ผมออกความคิดเห็น ผมว่ามันแปลกๆ หรือเปล่าครับ เนื้อหาเหมือนกันหน้าเดียวกัน อยากให้ชัดเจนตรงนี้นะครับ

ขอบคุณมากครับ

ป.ล. ผมว่าคนที่เป็น Mod ควรจะเป็นกลางหรือเปล่าครับ การไปช่วยตอบดูไม่เหมาะสมหรือเปล่าครับ อันนี้มันกระทู้โฆษณานะครับไม่ใช่กระทู้ทั่วไป ด้วยความเคารพนะครับ

^^ ^^

แปลว่าอะไรครับ - -a

คือไม่เข้าใจนะครับ ชี้แจงมาเหมือนทำได้ พอผมถามกลับ กลับตอบว่า

ถ้า “ปักหมุด” อยู่ในดุลพินิจของ Admin คุณ pizzaman ครับ

ป.ล. ผมเป็นคนตรงๆครับ เห็นอะไรแปลกก็พูดไปตรง ถ้าท่านคิดว่าถูกต้องก็ชี้แจงหน่อยครับ

เห็นควรให้คงเดิมทั้ง 3 ข้อครับ

ปักหมุดคือจ่ายเงินโฆษณาสนับสนุน จะซ้ำกันทั้ง 5 ป้ายเลยก็ได้ครับ และไม่เกี่ยวข้องกับด้านล่างลงไปครับ

ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นครับ ขออนุญาตปิดกระทู้นี้เพียงเท่านี้