Mini PC ใครว่าไม่ดี วันนี้ผมจับมาแปลงร่างเป็น 2U (แต่ไม่ยาวเท่าน่ะ) ครับผม

เจ้าของ โคโลกระอักเลือดแน่ๆ

ไอ้ 4 board นั่นไฟยังกะไฟเทค

เมื่อ intel ทำ quad core

DELL กับ IBM ไม่คิดจะทำ duad M/B บ้างหรอ อิอิ

ผมว่าเขาทำแผงเดียวก็รองรับหมดทุกอย่างแล้วครับ แต่เงินที่จะซื้อลงไปใส่ให้เต็มนี่ซิ

ฝีมือ…

พวก BLADE ยังใช้พื้นที่เยอะกว่านี้เลยมั๊งฮ่ะๆๆๆๆ 4Boards
เห้นต่างประเทศเค้าใช้กันมาหลายปีแล้ว เคยหาข้อมูลมาทำเองเหมอืนกัน
แต่ไม่ไหวก็เลยบ๊ายบายเลิกกันไป

ยังไงจะรอติดตามนะคร๊าบ

ปุ๊ก

สุดยอดครับ 2m/b , 4m/b

มีใครขายหรือยังครับ

ใส่ไป 4 mb แล้วจะเหลือที่ใส่ HDD กี่ลูกเนี่ย

4 ลูกครับ เห็น ฐานวางเงินๆ ป่าว นั้นหละผมว่าไว้วาง hdd ของเขาดีจริงๆ

1 Hdd/MB อืม…
ก็ระดับนึง

4 เมนบอร์ด เขาไว้ทำอะไรครับ ถึงต้องใช้ ตั้ง 4 บอร์ด
ช่วย

[quote author=Kids link=topic=7295.msg68413#msg68413 date=1185163544]
4 เมนบอร์ด เขาไว้ทำอะไรครับ ถึงต้องใช้ ตั้ง 4 บอร์ด
ช่วย

ว่าไปน่าสนใจดีนะครับ
เรื่องแรก ความร้อน จะร้อนขนาดไหนเนี่ย 4 บอร์ด

ผมว่า 1 U 4 Board เหมาะกับวางเครื่องแยก service เหมือนกันนะครับ

แล้วทางผู้รับวาง COLO หละ
หากเจอลูกค้าวางแบบนี้ค่าไฟ อ่วม เลย

ผมคนนึงล่ะครับที่คิดอย่างนั้น

อิอิ ขอบคุณครับ
จะว่าไป heat sink ซื้อมาแค่ 350 บาทเองครับ
ไม่มีฐานรอง ต้องตัด แผ่นอะคิลิกแล้วหาน๊อตมาใส่เองครับ แน่นปึ๊ก!

ช่างสรรสร้างครับ

กรณี dual Board กับ Quad Board
ถ้าจะ Co-lo ระวังน่ะครับ บ้างที่มีกฎว่าห้าม Server Blade
ไม่รู้ว่าแบบนี้จะโดนห้ามหรือเปล่า

หรือบ้างที่ถ้าจำกัดไฟ ก็อาจจะไม่ได้อีกเหมือนกัน 4 board น่าจะกินไฟเกิน

เฮ้อ… ท่าน ทำไปได้เนอะ กล้าซื้อจากบอร์ดประมูลได้ เสี่ยงตายจริงๆ

ผมว่า การบิตประมูล ส่วนมากเค้าไม่โกงอะคับ
มีส่วนน้อยจริงๆ ที่โกง ที่ผ่านมา ผมไม่เคยโดนนะคัรบ

ผมซื้อ 3 ครั้ง โดนโกงทั้ง 3 ครั้ง
นั่งยัน ยืนยัน นอนยัน ตีลังกายัน วิ่งยัน โดดยัน การันตี

แต่รายที่ 4 ที่เพื่งซื้อไปเมื่อ 2 เดือนล่าสุด ไม่โกงครับ แต่สินค้าดันใช้ไม่ได้ …เอาเข้าไป

:blush:
BEER

[quote author=BEER link=topic=7295.msg68436#msg68436 date=1185189324]
เฮ้อ… ท่าน ทำไปได้เนอะ กล้าซื้อจากบอร์ดประมูลได้ เสี่ยงตายจริงๆ