Minecraft Server VS ผู้ให้บริการ

อยากถามว่า พอดีลูกค้าหลายๆ ท่านติดต่อผมมา อยากเอา VPS ไปเปิด Minecraft แต่ผม ก็ยังไม่กล้ารับ เพราะว่า มันกินแรมจริงใช่ไหมครับ ? แล้วมันกิน CPU หรือเปล่าครับ Minecraft เนี่ย ?

VPS ไ่ม่ใช้เหรอครับ แล้วกลัวอะไรหว่า แบ่งอยู่แล้วไม่มใช้เหรอ หรืออย่างไง

ขออภัยด้วยครับผมก็ยังไม่ค่อยรู้เรื่อง

กินสุดๆครับ แต่เราแบ่งให้ใช้ตาม Plans ไม่มีปัญหากับคนอื่น

ซดเป็นน้ำมีเท่าไหร่ก็ไม่พอ. ต้องได้ CPU แบบใช้คนเดียวทั้งลูก ถึงอยู่ล่ะ

ผมก็ว่างั่นแหละ ตัวซด Ram เลย = =a
ขอบคุณทุกคนที่มาตอบครับ

ขายแบบไม่ oversell เค้าอยากรันอะไรก็ปล่อยเค้ารันไปครับ ไม่เห็นต้องมาห่วงเลย

minecraft bukkit 1.4.6 ใช้ได้สบาย ของผม แบ่ง Core CPU ตามแพลนหน่ะครับ :th_059_:

ผมตัดปัญหาไม่รับพวกเกมเลย สบายใจดี

minecrat กินแรมเยอะอยู่ครับ ผู้ให้บริการบางราย ต้องแยกเครื่องสำหรับรับเกมนี้โดยเฉพาะ

แยก เครื่อง ให้ บริการ ครับ แล้วก็ fix แรมใว้เลย มีเท่าไหรมันซดหมดจริงๆ

fix ram, fix cpu แล้วก็ไม่ oversell ก็ไม่มัปัญหาแล้วครับ รันบน vps ได้ลื่นอยู่นะครับ แต่ซด resource เยอะไปหน่อย

กินเยอะครับทั้ง CPU และ RAM เยอะมากครับ แต่ถ้าคุณเป็นVPS ไม่ต้องกลัวนิครับปกติคุณก็สามารถแบ่ง Ram หรือ Cpu ให้ลูกค้าได้โดยไม่มีผลกระทบต่อคุณหรอกครับ